โกปาเดลเรย์ ฤดูกาล 2019–20

โกปาเดลเรย์ ฤดูกาล 2019–20 จะจัดขึ้นเป็นครั้งที่ 118 ของ โกปาเดลเรย์. ทีมชนะเลิศจะได้สิทธิ์ลงแข่งใน ยูฟ่ายูโรปาลีก ฤดูกาล 2020–21 รอบแบ่งกลุ่ม.

2019–20 โกปาเดลเรย์
ประเทศสเปน สเปน
จำนวนทีม116 (ตั้งแต่รอบหลัก)
126 (รวมไปถึงรอบเบื้องต้น)
ชนะเลิศฤดูกาลที่แล้วบาเลนเซีย
ชนะเลิศเรอัลโซซิเอดัด (สมัยที่ 3)
รองชนะเลิศอัตเลติกบิลบาโอ
จำนวนนัด126
จำนวนประตู351 (2.79 ประตูต่อนัด)
ผู้ทำประตูสูงสุดอาเล็กซันเดอร์ อิซัค
(7 ประตู)

แชมป์เก่าเมื่อฤดูกาลที่ผ่านมา คือ บาเลนเซีย มาตกรอบโดย กรานาดา ในรอบก่อนรองชนะเลิศ. เรอัลโซซิเอดัดชนะ รอบชิงชนะเลิศ 1–0 พบกับ คู่อริร่วมแคว้นบาสก์ อัตเลติกบิลบาโอ, ส่งผลให้พวกเขาคว้าแชมป์โกปาเดลเรย์โดยรวมเป็นสมัยที่สามและเป็นครั้งแรกนับตั้งแต่ ค.ศ. 1987, ยุติการร้างถ้วยรางวัลไว้ที่ 34 ปี.[1]

ตารางและรูปแบบการแข่งขัน แก้

เมื่อวันที่ 29 เมษายน ค.ศ. 2019, การชุมนุมของ สหพันธ์ฟุตบอลสเปน ได้รับการอนุมัติรูปแบบการแข่งขันใหม่,[2][3] ได้ขยายการแข่งขันไปเป็น 126 และเปลี่ยนรอบทั้งหมดสู่รูปแบบการแข่งขันนัดเดียวจนถึงรอบรองชนะเลิศ.

แอร์เอฟเอเอฟได้ยืนยันวันที่เมื่อวันที่ 31 กรกฎาคม ค.ศ. 2019.[4]

รอบ วันจับสลาก วันที่ การแข่งขัน จำนวนสโมสร รายละเอียดรูปแบบการแข่งขัน
รอบเบื้องต้น 17 ตุลาคม 2562 13 พฤศจิกายน 2562 10 126 → 116 ผู้เข้าแข่งขันใหม่ : สโมสรที่ผ่านการตัดเลือกในระดับที่ห้าในฤดูกาล 2018–19.
ทีมวางฝ่ายตรงข้าม: ทีมที่จะเผชิญหน้ากันตามเกณฑ์ความใกล้ชิด.
ทีมวางจากทีมท้องถิ่น: ทีมที่มาจากดิวิชันที่ต่ำที่สุดจะเผชิญหน้ากับทีมจากลาลิกา.
การแข่งขันแพ้คัดออก ประเภท : นัดเดียว
รอบแรก 17 พฤศจิกายน 2562 18 ธันวาคม 2562 56 116 → 60 ผู้เข้าแข่งขันใหม่: สโมสรที่ผ่านการตัดเลือกทั้งหมดยกเว้นสี่ทีมที่มีส่วนร่วมใน ซูเปร์โกปาเดเอสปัญญา.
ทีมวางฝ่ายตรงข้าม: ทีมที่มาจากลาลิกาจะต้องเผชิญหน้ากับทีมที่มาจากโกปา เฟเดราซิโอน, เตร์เซรา ดิบิซิโอน และ ลีกระดับภูมิภาค. ทีมที่เหลือสี่ทีมจะต้องเผชิญหน้ากับทีมที่มาจาก เซกุนดา ดิบิซิโอน เบ.
ทีมวางจากทีมท้องถิ่น: ทีมที่มาจากดิวิชันที่ต่ำที่สุดจะต้องเผชิญหน้ากับทีมจากลาลิกา.
การแข่งขันแพ้คัดออก ประเภท: นัดเดียว.
รอบสอง 20 ธันวาคม 2562 12 มกราคม 2563 28 60 → 32 ทีมวางฝ่ายตรงข้าม: ทีมที่มาจากดิวิชันที่ต่ำที่สุดจะต้องเผชิญหน้ากับทีมจากลาลิกา.
ทีมวางจากทีมท้องถิ่น: แมตช์ที่ลงเล่นของทีมเจ้าบ้านของทีมที่อยู่ในดิวิชั่นต่ำกว่า.
การแข่งขันแพ้คัดออก ประเภท: นัดเดียว
รอบ 32 ทีมสุดท้าย รอระบุ 22 มกราคม 2563 16 32 → 16 ผู้เข้าแข่งขันใหม่: สโมสรที่มีส่วนร่วมใน ซูเปร์โกปาเดเอสปัญญา ได้มีสิทธิ์เข้าร่วม.
ทีมวางฝ่ายตรงข้าม: ทีมที่มาจากดิวิชันที่ต่ำที่สุดจะต้องเผชิญหน้ากับทีมจากลาลิกา.
ทีมวางจากทีมท้องถิ่น: แมตช์ที่ลงเล่นของทีมเจ้าบ้านของทีมที่อยู่ในดิวิชั่นต่ำกว่า.
การแข่งขันแพ้คัดออก ประเภท: นัดเดียว.
รอบ 16 ทีมสุดท้าย รอระบุ 29 มกราคม 2563 8 16 → 8 ทีมวางฝ่ายตรงข้าม: ทีมที่มาจากดิวิชันที่ต่ำที่สุดจะต้องเผชิญหน้ากับทีมจากลาลิกา.
ทีมวางจากทีมท้องถิ่น: แมตช์ที่ลงเล่นของทีมเจ้าบ้านของทีมที่อยู่ในดิวิชั่นต่ำกว่า.
การแข่งขันแพ้คัดออก ประเภท: นัดเดียว.
รอบก่อนรองชนะเลิศ รอระบุ 5 กุมภาพันธ์ 2563 4 8 → 4
รอบรองชนะเลิศ รอระบุ 12 กุมภาพันธ์ 2563 2 4 → 2 ทีมวางฝ่ายตรงข้าม: ทีมที่มาจากดิวิชันที่ต่ำที่สุดจะต้องเผชิญหน้ากับทีมจากลาลิกา.
การแข่งขันแพ้คัดออก ประเภท: สองนัด.
4 มีนาคม 2563
รอบชิงชนะเลิศ 18 เมษายน 2563 1 2 → 1 นัดเดียว, สนามกีฬา รอระบุ โดย RFEF.
ยูฟ่ายูโรปาลีก การคัดเลือก: ผู้ชนะจะได้สิทธิ์สำหรับ ยูฟ่ายูโรปาลีก ฤดูกาล 2020–21 รอบแบ่งกลุ่ม.

ทีมที่เข้าร่วม แก้

ทีมด้านล่างนี้คือเข้าร่วมสำหรับการแข่งขัน. ทีมสำรองคือนับรวม.[5]

ลาลิกา
20 ทีมของ ฤดูกาล 2018–19
เซกุนดา ดิบิซิออน
22 ทีมของ ฤดูกาล 2018–19
เซกุนดา ดิบิซิออน เบ
เจ็ดทีมที่ไม่ใช่ทีมสำรองสูงสุดของแต่ละกลุ่มของ ฤดูกาล 2018–19, ไม่นับรวมทีมสำรอง
เตร์เซรา ดิบิซิออน
ทีมที่ไม่ได้จากลีกสำรองที่ดีที่สุดของแต่ละหนึ่งจาก 18 กลุ่มของ ฤดูกาล 2018–19 และ 14 ทีมรองชนะเลิศที่ดีที่สุด, ไม่นับรวมทีมสำรอง
โกปา เฟเดราซิออน
สี่ทีมรอบรองชนะเลิศของ ฤดูกาล 2019[6]
ลีกแคว้นต่างๆ
ผู้ชนะของ 20 กลุ่มของ ระดับที่ห้า ในฤดูกาล 2018–19
  1. 1.0 1.1 1.2 1.3 Atlético Madrid, Barcelona, Real Madrid and Valencia will join the tournament in the round of 32, as participants in the Supercopa de España.

รอบเบื้องต้น แก้

การจับสลาก แก้

ทีมถูกแบ่งอยู่ในสี่กลุ่มตามเกณฑ์ทางภูมิศาสตร์.[7]

กลุ่ม 1 กลุ่ม 2 กลุ่ม 3 กลุ่ม 4

บาร์เกเรโญ
เบเซร์ริล
โกมิยัส
ปอนเตยัส
โตโลซา
อูร์รากา

อันดอร์รา
อันดราตซ์
ฟรากา
เปญาอาซาเกรซา

อัตเลติโกอันโตเนียโน
อัตเลติโกปอร์กูนา
เอล ปัลมาร์-เอสเตรลลา กรานา
โลโบน
เมลิยา เซเด
ราโมน ยี กาฆัล

เอล อาลาโม
กรัน ตาราฆัล
อินเตร์ซิตี
เปโดรเญรัส

แมตช์ แก้

13 พฤศจิกายน ค.ศ. 2019 โตโลซา (4)1–0ปอนเตยัส (4)โตโลซา
19:00 CET Elorza   62' รายงาน สนามกีฬา: เบราซูบี
ผู้ตัดสิน: Pastor Fernández
13 พฤศจิกายน ค.ศ. 2019 เบเซร์ริล (4)1–0อูร์รากา (4)เบเซร์ริล เด กัมโปส
19:00 CET Melero   30' รายงาน สนามกีฬา: มาเรียโน ฮาโร
ผู้ชมในสนาม: 1,500 คน
ผู้ตัดสิน: Pereira Ferreiro
13 พฤศจิกายน ค.ศ. 2019 อันดอร์รา (3)3–0อันดราตซ์ (4)เอนกัมป์
19:00 CET Álex Pachón   3'
Ruben Bover   28'
Vilanova   81'
รายงาน สนามกีฬา: ปราดา เด โมเลส
ผู้ชมในสนาม: 500 คน
ผู้ตัดสิน: De Ena Wof
13 พฤศจิกายน ค.ศ. 2019 โกมิยัส (4)1–1 (ต่อเวลาพิเศษ)
(3–2 ลูกโทษ)
บาร์เกเรโญ (4)โลโกรโญ
20:00 CET Jadraque   5' รายงาน Iñaki   27' สนามกีฬา: มุนดิอัล 82
ผู้ตัดสิน: Pérez García
ยิงลูกโทษ
Muñiz  
Rubio  
Adrián  
Alberto  
Edu  
  Borti
  Raúl
  Lucho
  Chiki
  Crístofer
13 พฤศจิกายน ค.ศ. 2019 ฟรากา (4)0–1เปญาอาซาเกรซา (4)ฟรากา
20:30 CET รายงาน Murugarren   70' สนามกีฬา: ลา เอสตากาดา
ผู้ชมในสนาม: 1,500 คน
ผู้ตัดสิน: Masip Vidal
13 พฤศจิกายน ค.ศ. 2019 เมลิยา เซเด (4)1–0 (ต่อเวลาพิเศษ)โลโบน (5)เมลิยา
20:30 CET David Vázquez   100' รายงาน สนามกีฬา: ลา เอสปิกูเอรา
ผู้ชมในสนาม: 1,000 คน
ผู้ตัดสิน: Durán García
13 พฤศจิกายน ค.ศ. 2019 อัตเลติโกอันโตเนียโน (4)2–0อัตเลติโกปอร์กูนา (4)เลบริฆา
21:00 CET Alberto   12'
Pepelu   24'
รายงาน สนามกีฬา: มูนิซิปัล
ผู้ชมในสนาม: 2,000 คน
ผู้ตัดสิน: Morales Véliz
13 พฤศจิกายน ค.ศ. 2019 ราโมน ยี กาฆัล (5)1–2เอล ปัลมาร์-เอสเตรลลา กรานา (4)เซอูตา
21:00 CET Darío   50' รายงาน Saborido   7'
Salinas   29' (ลูกโทษ)
สนามกีฬา: โฆเซ มาร์ติเนซ "ป์ร์ริ"
ผู้ชมในสนาม: 1,500 คน
ผู้ตัดสิน: Vaca Núñez
13 พฤศจิกายน ค.ศ. 2019 เอล อาลาโม (4)2–1เปโดรเญรัส (4)เอล อาลาโม
21:00 CET Matas   37'
Flores   77'
รายงาน Espinosa   17' (ลูกโทษ) สนามกีฬา: ฟาคุนโด ริบัส
ผู้ชมในสนาม: 2,000 คน
ผู้ตัดสิน: Sánchez Inguidua
13 พฤศจิกายน ค.ศ. 2019 อินเตร์ซิตี (4)3–0กรัน ตาราฆัล (4)ซันต์ โฆอัน ดาลากันต์
21:00 CET Jordan   10'
David Torres   27'63'
รายงาน สนามกีฬา: ซัน ฆวน
ผู้ชมในสนาม: 2,000 คน
ผู้ตัดสิน: Ibáñez Juárez

รอบแรก แก้

รอบแรกจะลงเล่นโดยทีมที่เข้ารอบทั้งหมดยกเว้นสี่ทีมที่มีส่วนร่วมใน ซูเปร์โกปาเดเอสปัญญา จับคู่โดยการจับสลากซึ่งสิบทีมผู้ชนะที่มาจากรอบเบื้องต้นรอบที่แล้ว ได้จับคู่กับสิบทีมที่มาจาก ลาลิกา. หกทีมที่เหลือและ 22 ทีมของ เซกุนดา ได้จับคู่กับสี่ทีมที่เข้ารอบรองชนะเลิศ โกปา เฟเดราซิโอน, นั้นทำให้ 21 ทีมที่เข้าร่วมจาก เตร์เซรา และสามทีมจาก เซกุนเดา เบ. สุดท้ายนี้, 35 ทีมที่เหลือจาก เซกุนเด เบ ได้จับคู่ระหว่างพวกเขา, หนึ่งทีมที่ได้รับสิทธิ์บายในรอบนี้. ในกรณีของทีมคู่อริที่อยู่ในหมวดหมู่เดียวกัน, ข้อได้เปรียบของเจ้าบ้านจะเป็นการตัดสินโดยคำสั่งของลูกบอลและอื่นๆ, มันเป็นสนามกีฬาของหมวดหมู่ทีมที่มีอันดับต่ำกว่า. ทั้งหมด 55 เกมที่ลงเล่น, กับ 111 ทีมที่เข้าร่วม, ตั้งแต่วันที่ 17 ถึง 19 ธันวาคม ค.ศ. 2019.[8]

แมตช์ แก้

เยกลาโน ได้รับสิทธิ์บายในรอบนี้.

11 ธันวาคม ค.ศ. 2019 อูเด โลโกรเญส (3)2–1มาริโน ลูอันโก (3)โลโกรโญ
19:00 Andy   44'
Iñaki   67'
รายงาน Mika   90' สนามกีฬา: ลัส กาอูนัส
ผู้ชมในสนาม: 2,734 คน
ผู้ตัดสิน: โกเดีย โซเล
17 ธันวาคม ค.ศ. 2019 เลอัลตัด (4)0–1กาดิซ (2)บิยาบิซิโอซา
15:30 รายงาน Querol   75' สนามกีฬา: เลส กาเลเยส
ผู้ชมในสนาม: 900 คน
ผู้ตัดสิน: ฆาเบียร์ อิกเลเซียส บิยานูเอบา
17 ธันวาคม ค.ศ. 2019 โกรูโช (3)4–5 (ต่อเวลาพิเศษ)มิรันเดส (2)บิโก
16:00 Al Watani   6'
Silva   20' (ลูกโทษ)
Añón   68'71' (ลูกโทษ)
รายงาน Matheus   7'
Iñigo Vicente   18'
Sergio González   53'
Álvaro Rey   90+2' (ลูกโทษ)
Merquelanz   119'
สนามกีฬา: โอ บาโอ
ผู้ชมในสนาม: 1,000 คน
ผู้ตัดสิน: โลเปซ โตกา
17 ธันวาคม ค.ศ. 2019 ฆาเอน (4)3–1อาลาเบส (1)ฆาเอน
19:00 Ocaña   14'
Miguel Martín   84'
Fran Hernández   90'
รายงาน Pere Pons   86' สนามกีฬา: ลา บิกโตเรีย
ผู้ชมในสนาม: 5,000 คน
ผู้ตัดสิน: ซันเชซ มาร์ตีเนซ
17 ธันวาคม ค.ศ. 2019 เอเซเด โลโกรเญส (4)0–5เอย์บาร์ (1)โลโกรโญ[a]
19:00 รายงาน De Blasis   57'62'70'
Charles   83'87'
สนามกีฬา: ลัส กาอูนัส
ผู้ชมในสนาม: 2,185 คน
ผู้ตัดสิน: เอสตราดา เฟร์นันเดซ
17 ธันวาคม ค.ศ. 2019 ลอสปิตาเลต (4)2–3 (ต่อเวลาพิเศษ)กรานาดา (1)ลอสปิตาเลต เด โยเบรกัต
19:00 Ripoll   12'
Diego Martínez   44'
รายงาน Ramos   52' (ลูกโทษ)96'
Soldado   79'
สนามกีฬา: ลา ไฟชา ยาร์กา
ผู้ชมในสนาม: 5,500 คน
ผู้ตัดสิน: กูอาดรา เฟร์นันเดซ
17 ธันวาคม ค.ศ. 2019 อิลลูเอกา (4)0–2เดปอร์ติโบลาโกรูญา (2)อิลลูเอกา
19:00 รายงาน Longo   85' (ลูกโทษ)
Koné   86'
สนามกีฬา: ปาปา ลูนา
ผู้ชมในสนาม: 1,950 คน
ผู้ตัดสิน: ซาเกส โอสกอซ
17 ธันวาคม ค.ศ. 2019 ลันเกรโอ (3)2–3เอโบร (3)ลันเกรโอ
19:30 Cristian   61'
Montero   67'
รายงาน Jesús Rubio   15' (ลูกโทษ)
Fran García   82'
Emaná   87'
สนามกีฬา: กันซาบัล
ผู้ชมในสนาม: 712 คน
ผู้ตัดสิน: ซาอิซ เปเรซ
17 ธันวาคม ค.ศ. 2019 มาร์เบยา (3)2–1กุยฆูเอโล (3)มาร์เบยา
19:30 Dani Pérez   54'
Elías Pérez   89'
รายงาน Muñoz   30' สนามกีฬา: มูนฺซิปัล
ผู้ชมในสนาม: 2,000 คน
ผู้ตัดสิน: ซันเชซ ซันเชซ
17 ธันวาคม ค.ศ. 2019 กัสเตยอน (3)0–2ลัสปัลมัส (2)กัสเตยอน เด ลา ปลานา
20:00 รายงาน Juan Fernández   72'
Maikel   75'
สนามกีฬา: กัสตาเลีย
ผู้ชมในสนาม: 9,400 คน
ผู้ตัดสิน: อาบาโลส บาร์เรรา
17 ธันวาคม ค.ศ. 2019 กาเซเรโญ (4)1–0อัลกอร์กอน (2)กาเซเรส
20:00 Gustavo   51' รายงาน สนามกีฬา: ปรินซิเป เฟลิเป
ผู้ชมในสนาม: 2,362 คน
ผู้ตัดสิน: เด ลา ฟูเอนเต ราโมส
17 ธันวาคม ค.ศ. 2019 โซกูเอยาโมส (4)0–1ซาราโกซา (2)โซกูเอยาโมส
20:00 รายงาน Papunashvili   34' สนามกีฬา: ปากีโต ฆิเมเนซ
ผู้ชมในสนาม: 2,200 คน
ผู้ตัดสิน: ฟิเกโรอา บัซเกซ
17 ธันวาคม ค.ศ. 2019 โปร์ตูกาเลเต (4)1–0เอกซ์เตรมาดูรา (2)โปร์ตูกาเลเต
20:00 Güemes   68' รายงาน สนามกีฬา: ลา ฟลอริดา
ผู้ชมในสนาม: 700 คน
ผู้ตัดสิน: ปูลิโด ซันตานา
17 ธันวาคม ค.ศ. 2019 เปญา สปอร์ต (4)0–1 (ต่อเวลาพิเศษ)ฟูเอนลาบราดา (2)ตาฟายา
20:00 รายงาน Héctor   119' สนามกีฬา: ซัน ฟรันซิสโก
ผู้ชมในสนาม: 800 คน
ผู้ตัดสิน: บิกันดี การ์ริโด
17 ธันวาคม ค.ศ. 2019 ตาราโซนา (4)0–1 (ต่อเวลาพิเศษ)ราโยบาเยกาโน (2)ตาราโซนา
20:15 รายงาน Óscar   122' สนามกีฬา: มูนิซิปัล
ผู้ชมในสนาม: 1,123 คน
ผู้ตัดสิน: กาเลช อาเปซเตกีอา
17 ธันวาคม ค.ศ. 2019 กิมนัสติกา เซโกเบียนา (4)0–2เอลเช (2)เซโกเบีย
20:30 รายงาน Mou   33'
Pere Milla   81' (ลูกโทษ)
สนามกีฬา: ลา อัลบูเอรา
ผู้ชมในสนาม: 1,688 คน
ผู้ตัดสิน: ดิอัซ เด เมรา เอสกูเดโรส
17 ธันวาคม ค.ศ. 2019 ซาโมรา (4)2–1สปอร์ติงฆิฆอน (2)ซาโมรา
20:30 Sergio García   36' (ลูกโทษ)82' รายงาน Isma Cerro   89' สนามกีฬา: รูตา เด ลา ปลาตา
ผู้ชมในสนาม: 2,000 คน
ผู้ตัดสิน: มูญิซ รูอิซ
17 ธันวาคม ค.ศ. 2019 เอสโคเบโด (4)2–0มาลากา (2)คามาร์โก
20:30 Ramiro   52'
Dalisson   85'
รายงาน สนามกีฬา: ยูเซบิโอ อาร์เซ
ผู้ชมในสนาม: 2,000 คน
ผู้ตัดสิน: กอนซาเลซ เอสเตบัน
17 ธันวาคม ค.ศ. 2019 อูนิโอนิสตัส (3)1–0อัตเลติโก บาเลอาเรส (3)ซาลามันกา
20:30 Javi Navas   18' รายงาน สนามกีฬา: ปิสตัส เดล เฮลมันติโก
ผู้ชมในสนาม: 1,873 คน
ผู้ตัดสิน: เฟร์นันเดซ เปเรซ
17 ธันวาคม ค.ศ. 2019 เอร์กูเลส (3)0–1เรเกรอาติโบ (3)อาลีกันเต
20:45 รายงาน Diego Jiménez   31' สนามกีฬา: โฆเซ ริโก เปเรซ
ผู้ชมในสนาม: 1,767 คน
ผู้ตัดสิน: อัลบาโร บาโรน อาไซโตน
17 ธันวาคม ค.ศ. 2019 อันดอร์รา (3)1–1 (ต่อเวลาพิเศษ)
(5–6 ลูกโทษ)
เลกาเนส (1)เอนกัมป์
21:00 Keita   25' รายงาน Carrillo   63' สนามกีฬา: ปราดา เด โมเลส
ผู้ชมในสนาม: 400 คน
ผู้ตัดสิน: ไฆเม ลาเตร
ยิงลูกโทษ
Palanca  
Goujón  
Loureiro  
Casadesús  
Sidibé  
Rai  
Keita  
Oriol Dot  
  Carrillo
  Fede Varela
  Aitor Ruibal
  Mourid
  Plomer
  Avilés
  Tarín
  Awaziem
17 ธันวาคม ค.ศ. 2019 เซอูตา (4)1–1 (ต่อเวลาพิเศษ)
(3–2 ลูกโทษ)
นูมันเซีย (2)เซอูตา
21:00 Polaco   76' รายงาน Néstor   47' สนามกีฬา: อัลฟอนโซ มูรูเบ
ผู้ชมในสนาม: 1,600 คน
ผู้ตัดสิน: มียา อัลเบนดิซ
ยิงลูกโทษ
David Ramírez  
Álex Sánchez  
Ismael  
David Castro  
  Guillermo
  Marc Mateu
  Álex Sola
  Gus Ledes
  Néstor
17 ธันวาคม ค.ศ. 2019 มูร์เซีย (3)1–0ราซินซันตันเดร์ (2)มูร์เซีย
21:00 Juanma   6' รายงาน สนามกีฬา: เอนริเก โรซา
ผู้ชมในสนาม: 4,854 คน
ผู้ตัดสิน: ซานเตียโก วาโรน อาไซตอน
17 ธันวาคม ค.ศ. 2019 การ์ตาเฆนา (3)4–1ไลโออา (3)การ์ตาเฆนา
21:00 Jovanović   14'28'
Quim Araújo   34'
Forniés   56'
รายงาน Yurrebaso   89' สนามกีฬา: การ์ตาโฆโนบา
ผู้ชมในสนาม: 3,800 คน
ผู้ตัดสิน: โกลลาโด โลเปซ
17 ธันวาคม ค.ศ. 2019 เมนซาเฆโร (4)0–3เตเนริเฟ (2)ซันตา กรุซ เด ลา ปัลมา[c]
21:30 รายงาน Padilla   6'
Naranjo   37'83'
สนามกีฬา: โรเซนโด เอร์นันเดซ
ผู้ชมในสนาม: 1,090 คน
ผู้ตัดสิน: ออร์ติซ อาริอัส
18 ธันวาคม ค.ศ. 2019 ซัน เซบัสตีอัน เด โลส เรเยส (3)2–0กอร์โดบา (3)ซัน เซบัสตีอัน เด โลส เรเยส
17:30 Julio   41'
Fer Ruiz   64'
รายงาน สนามกีฬา: มาตาปิโญเนรา
ผู้ตัดสิน: ปินโต เอร์เรรา
18 ธันวาคม ค.ศ. 2019 เอล ปัลมาร์ (4)1–2เฆตาเฟ (1)มูร์เซีย[d]
18:00 Etxeita   25' (o.g.) รายงาน Ángel   63'
Jorge Molina   70' (ลูกโทษ)
สนามกีฬา: นูเอบา กอนโดมินา
ผู้ชมในสนาม: 3,000 คน
ผู้ตัดสิน: มูนูเอรา มอนเตโร
18 ธันวาคม ค.ศ. 2019 โกมิยัส (4)0–5บิยาร์เรอัล (1)โลโกรโญ[a]
18:00 รายงาน Leo Suárez   31'
Bacca   34'75'84'
Cazorla   78'
สนามกีฬา: ลัส กาอูนัส
ผู้ชมในสนาม: 3,300 คน
ผู้ตัดสิน: ปริเอโต อิกเลเซียส
18 ธันวาคม ค.ศ. 2019 โตโลซา (4)0–3บายาโดลิด (1)โตโลซา
18:00 รายงาน Ünal   21'
Aguado   57'65'
สนามกีฬา: เบราซูบี
ผู้ชมในสนาม: 2,000 คน
ผู้ตัดสิน: กอร์เดโร เบกา
18 ธันวาคม ค.ศ. 2019 เอล อาลาโม (4)0–1มายอร์กา (1)เอล อาลาโม
18:00 รายงาน Alegría   90+3' สนามกีฬา: ฟาคุนโด ริบัส
ผู้ชมในสนาม: 3,000 คน
ผู้ตัดสิน: เมดิเอ ฆิเมเนซ
18 ธันวาคม ค.ศ. 2019 ตูเดลาโน (3)0–1อัลบาเซเต (2)ตูเดลา
18:00 รายงาน Ojeda   39' สนามกีฬา: ซิอูดัด เด ตูเดลา
ผู้ชมในสนาม: 3,000 คน
ผู้ตัดสิน: โอกอน อาร์ราอิซ
18 ธันวาคม ค.ศ. 2019 เบร์กันติโญส (4)0–1เซบิยา (1)อาโกรุญญา[e]
18:00 รายงาน Koundé   16' สนามกีฬา: เรียซอร์
ผู้ชมในสนาม: 3,667 คน
ผู้ตัดสิน: กอนซาเลซ ฟูเอร์เตส
18 ธันวาคม ค.ศ. 2019 บาดาโลนา (3)3–1โอเบียโด (2)บาดาโลนา
18:00 Hugo   14'
Cris Montes   55'69'
รายงาน Ibra   53' สนามกีฬา: มูนิซิปัล
ผู้ชมในสนาม: 735 คน
ผู้ตัดสิน: ตรูฆิโย ซัวเรซ
18 ธันวาคม ค.ศ. 2019 เมลิยา (3)1–2อูเซอาแอ็ม มูร์เซีย (3)เมลิยา
18:00 Mawi   60' รายงาน Barbosa   3'
Manu Justo   41'
สนามกีฬา: อัลบาเรซ กลาโร
ผู้ชมในสนาม: 500 คน
ผู้ตัดสิน: รูอิซ อากีเลรา
18 ธันวาคม ค.ศ. 2019 เซสเตา ริเบร์ (4)1–1 (ต่อเวลาพิเศษ)
(6–5 ลูกโทษ)
ลูโก (2)เซสเตา
20:00 Leandro   37' รายงาน Herrera   92' สนามกีฬา: ลัส ยานัส
ผู้ชมในสนาม: 700 คน
ผู้ตัดสิน: อาเรเซส ฟรันโก
ยิงลูกโทษ
Gago  
Óscar Martín  
Zumalacárregui  
Huidobro  
Villar  
Iván Alonso  
  Manu Barreiro
  Herrera
  Morais
  Álex López
  José Carlos
  Lebedenko
18 ธันวาคม ค.ศ. 2019 บารากัลโด (3)0–0 (ต่อเวลาพิเศษ)
(5–3 ลูกโทษ)
บิยาร์รูเบีย (3)บารากัลโด
20:15 รายงาน สนามกีฬา: ลาเซซาร์เร
ผู้ชมในสนาม: 800 คน
ผู้ตัดสิน: เซสมา เอสปิโนซา
ยิงลูกโทษ
Xabi Galán  
Héctor  
Adrián  
Julen López  
Olaizola  
  Copete
  Javi Grillo
  Diego Díaz
  Pablo Jiménez
19 ธันวาคม ค.ศ. 2019 เมลิยา เซเด (4)0–5เลบันเต (1)เมลิยา[f]
19:00 3,300 Coke   9'12'
Mayoral   20'
Hernâni   55'
Sergio León   84'
สนามกีฬา: อัลบาเรซ กลาโร
ผู้ตัดสิน: อัลเบโรลา โรฆัส
19 ธันวาคม ค.ศ. 2019 เปญา อาซาเกรซา (4)0–2เซลตาบิโก (1)กาลาฮอร์รา[g]
19:00 Juan Hernández   45+1'69' สนามกีฬา: ลา ปลานิยา
ผู้ชมในสนาม: 3,500 คน
ผู้ตัดสิน: โซโต กราโด
19 ธันวาคม ค.ศ. 2019 เยย์ดา เอสปอร์ติอู (3)0–2อัสปัญญ็อล (1)เยย์ดา
19:00 Wu Lei   53'90' สนามกีฬา: กัมป์ เดสปอร์ตส์
ผู้ชมในสนาม: 3,000 คน
ผู้ตัดสิน: มาเตอู ลาโฮซ
19 ธันวาคม ค.ศ. 2019 เปญา เดปอร์ติบา (3)0–1 (ต่อเวลาพิเศษ)ปอนเฟร์ราดินา (2)ซันตา ยูลาเรีย เดส ริอู
19:00 Kaxe   96' สนามกีฬา: มูนิซิปัล
ผู้ชมในสนาม: 600 คน
ผู้ตัดสิน: อาอิส เรอิก
19 ธันวาคม ค.ศ. 2019 กุลตูรัล เลโอเนซา (3)3–0ลัส โรซัส (3)เลโอน
19:00 Sergio Benito   31' (ลูกโทษ)
Galván   54'
Castañeda   76'
สนามกีฬา: ไรโน เด เลโอน
ผู้ชมในสนาม: 2,516 คน
ผู้ตัดสิน: โกเมซ ลาไมโร
19 ธันวาคม ค.ศ. 2019 อาโมเรบิเอตา (3)0–1บาดาโฆซ (3)อาโมเรบิเอตา-เอตชาโน
19:00 Fobi   62' สนามกีฬา: อูร์ริตเช
ผู้ชมในสนาม: 500 คน
ผู้ตัดสิน: ปาร์ไดโร ปูเอนเต
19 ธันวาคม ค.ศ. 2019 ยาโกสเตรา (3)0–1 (ต่อเวลาพิเศษ)ฮาโร (3)ยาโกสเตรา
20:00 Duro   119' สนามกีฬา: มูนิซิปัล
ผู้ชมในสนาม: 1,000 คน
ผู้ตัดสิน: ลาตอร์เร การ์เซีย
19 ธันวาคม ค.ศ. 2019 ราโย มาฆาดาฮอนดา (3)1–0ราซิน เฟร์โรล (3)มาฆาดาฮอนดา
20:00 Jesús   55' สนามกีฬา: เซร์โร เดล เอสปิโน
ผู้ชมในสนาม: 200 คน
ผู้ตัดสิน: โมเรโน มูโญซ
19 ธันวาคม ค.ศ. 2019 ลาเรโด (4)0–1อูเอสกา (2)ลาเรโด
20:30 Cristo   82' สนามกีฬา: ซัน โลเรนโซ
ผู้ชมในสนาม: 2,000 คน
ผู้ตัดสิน: โกโรสเตกี เฟร์นันเดซ
19 ธันวาคม ค.ศ. 2019 ตามาราไซเต (4)3–2 (ต่อเวลาพิเศษ)อัลเมริอา (2)ลัส ปัลมัส
20:30 Tejera   77'
Delgado   82'
Padrón   105'
Ozornwafor   25'
Maraš   90+1'
สนามกีฬา: ฆวน กูเอเดส
ผู้ชมในสนาม: 1,200 คน
ผู้ตัดสิน: ออร์ติซ อาริอัส
19 ธันวาคม ค.ศ. 2019 กิมนัสติก (3)3–1 (ต่อเวลาพิเศษ)โอลอต (3)ตาร์ราโกนา
20:30 Javi Márquez   17'
Amang   110'120+4'
Chavarría   30' สนามกีฬา: นู เอสตาดี
ผู้ชมในสนาม: 2,500 คน
ผู้ตัดสิน: เอสกริเช กุซมัน
19 ธันวาคม ค.ศ. 2019 กอร์เนยา (3)0–0 (ต่อเวลาพิเศษ)
(4–5 ลูกโทษ)
โอริฮูเอลา (3)กอร์เนยาเดโยเบรกัต
20:30 สนามกีฬา: นูกัมป์
ผู้ตัดสิน: เบสตาร์ด เซร์เบรา
ยิงลูกโทษ
Leo Ramírez  
Cristian Pérez  
Pablo Fernández  
De Baunbag  
Nana  
  Andrés
  José Carlos
  Llor
  Cases
  Solano
19 ธันวาคม ค.ศ. 2019 เบเซร์ริล (4)0–8เรอัลโซซิเอดัด (1)ปาเลนเซีย[i]
21:00 Le Normand   37'
Januzaj   44'46'63'
Rubén Pardo   49'
Isak   68'75'
Barrenetxea   69'
สนามกีฬา: นูเอบา บาลาสเตรา
ผู้ชมในสนาม: 8,000 คน
ผู้ตัดสิน: เมเลโร โลเปซ
19 ธันวาคม ค.ศ. 2019 โลร์กา เดปอร์ติบา (4)0–3โอซาซูนา (1)โลร์กา
21:00 Brandon   20'
Fran Mérida   69' (ลูกโทษ)
Juan Villar   75'
สนามกีฬา: ฟรันซิสโก อาร์เตส การ์รัสโก
ผู้ชมในสนาม: 2,700 คน
ผู้ตัดสิน: ปิซาร์โร โกเมซ
19 ธันวาคม ค.ศ. 2019 ลินาเรส (4)1–2ฌิโรนา (2)ลินาเรส
21:00 Lara   13' Gual   49'73' สนามกีฬา: ลินาเรโฆส
ผู้ชมในสนาม: 3,500 คน
ผู้ตัดสิน: อาร์เซเดียโน โมเนสกิโย
8 มกราคม ค.ศ. 2020[k] ปอนเตเบดรา (3)0–2อิบิซา (3)ปอนเตเบดรา
20:30 Grimà   27'
Rodado   59'
สนามกีฬา: ปาซาโรน
ผู้ตัดสิน: อาเลมัน เปเรซ

หมายเหตุ แก้

  1. 1.0 1.1 Comillas and SD Logroñés played their game at Las Gaunas instead of their regular stadium Mundial 82, also in Logroño, after mutual agreement between both clubs and official approval from the Royal Spanish Football Federation.[9]
  2. Intercity played its game at Martínez Valero instead of their regular stadium Poliesportiu, in Sant Joan d'Alacant, as it does not meet the requirements established by the Royal Spanish Football Federation.[10]
  3. Mensajero played at Rosendo Hernández instead of their regular stadium Silvestre Carrillo, also in Santa Cruz de La Palma as this one does not have floodlights.[11]
  4. El Palmar played its game at Nueva Condomina instead of their regular stadium Municipal, in El Palmar, after mutual agreement between both clubs and official approval from the Royal Spanish Football Federation.[9]
  5. เบร์กันติโญส ลงเล่นที่ เรียซอร์ แทนที่สนามกีฬาประจำของพวกเขาคือ ไอโรอัส, ใน Carballo, as it does not meet the requirements established by the Royal Spanish Football Federation.[10]
  6. Melilla CD played at Álvarez Claro instead of their regular stadium La Espiguera, also in Melilla, after mutual agreement between both clubs and official approval from the Royal Spanish Football Federation.[9]
  7. Peña Azagresa played its game at La Planilla instead of their regular stadium Miguel Sola, in Azagra, as it does not meet the requirements established by the Royal Spanish Football Federation.[10]
  8. Atlético Antoniano played at Benito Villamarín, stadium of Real Betis, instead of their regular stadium Municipal, in Lebrija, after mutual agreement between both clubs and official approval from the Royal Spanish Football Federation.[9]
  9. เบเซร์ริล ลงเล่นที่ นูเอบา บาลาสเตรา แทนที่สนามกีฬาประจำของพวกเขา มาเรียโน ฮาโร, ใน เบเซร์ริล เด กัมโปส, หลังจากข้อตกลงร่วมกันระหว่างทั้งสองสโมสรและได้รับการอนุมัติอย่างเป็นทางการจาก ราชสหพันธ์ฟุตบอลสเปน.[9]
  10. แมตช์นี้เริ่มต้นเมื่อวันที่ 19 ธันวาคม ค.ศ. 2019 ที่เวลา 20:45 และหลังจาก 39 นาทีที่ลงเล่น, มีการถูกระงับการแข่งขันขณะที่สกอร์ 0–1 เนื่องจากลมแรง.
  11. แมตช์นี้เริ่มต้นเมื่อวันที่ 17 ธันวาคม ค.ศ. 2019 ที่เวลา 19:00 และหลังจาก 18 นาทีที่ลงเล่น, มีการถูกระงับการแข่งขันขณะที่สกอร์ 0–0 เนื่องจากฝนตกหนัก.

รอบสอง แก้

การจับสลาก แก้

แต่ละทีมได้ถูกแบ่งออกเป็นสี่โถ ตามที่แต่ละดิวิชันของพวกเขาในฤดูกาล 2019–20. ทีมในเตร์เซรา ดิบิซิโอน ได้ถูกจับสลากพบกับทีมอื่นๆ จากลาลิกา, ในขณะที่ส่วนที่เหลือของทีมจาก เซกุนดา เบ และ เตร์เซรา ได้ถูกจับสลากกับทีมจากลาลิกาและเซกุนดา ดิบิซิโอน.

โถ 1
8 ทีมของเตร์เซรา ดิบิซิโอน และ 1 ทีมที่ผ่านการรับรองมาจาก โกปา เฟเดราซิโอน
โถ 2
19 ทีมของเซกุนดา ดิบิซิโอน เบ
โถ 3
13 ทีมของเซกุนดา ดิบิซิโอน
โถ 4
15 ทีมของลาลิกา

Cacereño
Ceuta
Escobedo
Jaén
Murcia
Portugalete
Sestao River
ตามาราไซเต
ซาโมรา

Badajoz
Badalona
Barakaldo
Cartagena
กุลตูรัล เลโอเนซา
เอโบร
ฆิมนัสติก
ฮาโร
มาร์เบยา
โอรีฮูเอลา
ราโย มาฆาดาฮอนดา
เรเกรอาติโบ
ซัน เซบัสตีอัน เด โลส เรเยส
อูเซอาแอ็ม มูร์เซีย
อูเด โลโกรเญส
อูนิโอนิสตัส
เยกลาโน
ปอนเตเบดรา หรือ อิบิซา
เมริดา หรือ ลา นูซีอา

อัลบาเซเต
กาดิซ
เดปอร์ติโบลาโกรุญญา
เอลเช
ฟูเอนลาบราดา
ฌิโรนา
อูเอสกา
ลัสปัลมัส
มิรันเดส
ปอนเฟร์ราดินา
ราโยบาเยกาโน
เตเนริเฟ
ซาราโกซา

อัตเลติกเดบิลบาโอ
เซลตาบิโก
เอย์บาร์
อัสปัญญ็อล
เฆตาเฟ
ฌิโรนา
อูเอสกา
เลกาเนส
เลบันเต
ราโยบาเยกาโน
เรอัลเบติส
เรอัลโซซิเอดัด
เซบิยา
บายาโดลิด
บิยาร์เรอัล

แมตช์ แก้

11 มกราคม ค.ศ. 2020 ซาโมรา (4)0–1มายอร์กา (1)ซาโมรา
12:00 Febas   26' สนามกีฬา: รูตา เด ลา ปลาตา
ผู้ชมในสนาม: 3,306 คน
ผู้ตัดสิน: ปิซาร์โร โกเมซ
11 มกราคม ค.ศ. 2020 ฆิมนัสติก (3)1–3ซาราโกซา (2)ตาร์ราโกนา
12:00 Ballesteros   70' Juan Rodríguez   7' (o.g.)
Goldar   40' (o.g.)
Papunashvili   86'
สนามกีฬา: นู เอสตาดี
ผู้ชมในสนาม: 3,681 คน
ผู้ตัดสิน: ตรูคิโย ซัวเรซ
11 มกราคม ค.ศ. 2020 อูเซอาแอ็ม มูร์เซีย (3)2–3 (ต่อเวลาพิเศษ)มิรันเดส (2)มูร์เซีย
12:00 Javi Moreno   36'
Viti   80'
Cristian González   57'
Iñigo Vicente   61'
Álvaro Rey   114'
สนามกีฬา: ลา กอนโดมินา
ผู้ชมในสนาม: 1,857 คน
ผู้ตัดสิน: อาบาโลส บาร์เรรา
11 มกราคม ค.ศ. 2020 ฮาโร (3)1–2โอซาซูนา (1)ฮาโร
12:00 Mikel Bueno   72' Nacho Vidal   76'
Chimy Ávila   90'
สนามกีฬา: เอล มาโซ
ผู้ตัดสิน: เดล เซร์โร กรันเด
11 มกราคม ค.ศ. 2020 มูร์เซีย (3)0–4เลกาเนส (1)มูร์เซีย
16:00 Carrillo   36'76'
Braithwaite   62'69'
สนามกีฬา: เอนริเก โรซา
ผู้ตัดสิน: เมดิเอ ฆิเมเนซ
11 มกราคม ค.ศ. 2020 โปร์ตูกาเลเต (4)0–3เรอัลเบติส (1)โปร์ตูกาเลเต
16:00 Moreno   23'
Loren   48'
Joaquín   90'
สนามกีฬา: ลา ฟลอริดา
ผู้ตัดสิน: ปริเอโต อิกเลเซียส
11 มกราคม ค.ศ. 2020 เอโบร (3)1–0 (ต่อเวลาพิเศษ)ปอนเฟร์ราดินา (2)ซาราโกซา
16:00 De Mesa   114' สนามกีฬา: เปโดร ซันโช
ผู้ตัดสิน: โกโรสเตกี เฟร์นันเดซ-ออร์เตกา
11 มกราคม ค.ศ. 2020 อิบิซา (3)1–1 (ต่อเวลาพิเศษ)
(5–3 ลูกโทษ)
อัลบาเซเต (2)อิบิซา
17:00 Núñez   66' Álvaro   43' สนามกีฬา: กัน มิสเซส
ผู้ตัดสิน: บิกันดี การ์ริโด
ยิงลูกโทษ
Javi Pérez  
Javi Lara  
Gonzalo  
Rodado  
Mendoza  
  Ojeda
  Fuster
  Azamoum
  Olabe
11 มกราคม ค.ศ. 2020 เยกลาโน (3)1–2เอลเช (2)เยกลา
17:30 Alayeto   59' El Ghezouani   20'
Pere Milla   78'
สนามกีฬา: ลา กอนสติตูซิโอน
ผู้ตัดสิน: อาร์เซเดียโน โมเนสกิโย
11 มกราคม ค.ศ. 2020 บาดาโฆซ (3)2–1ลัสปัลมัส (2)บาดาโฆซ
18:00 Corredera   24'
Chris Ramos   26'
Kirian   54' สนามกีฬา: นูเอโบ บิเบโร
ผู้ตัดสิน: โมเรโน อารากอน
11 มกราคม ค.ศ. 2020 เซสเตา ริเบร์ (4)0–4อัตเลติกบิลบาโอ (1)เซสเตา
19:00 Villalibre   27'70'
Yuri   34'90+1'
สนามกีฬา: ลัส ยานัส
ผู้ตัดสิน: กอร์เดโร เบกา
11 มกราคม ค.ศ. 2020 บาดาโลนา (3)2–0เฆตาเฟ (1)บาดาโลนา
19:00 Chema Moreno   85'
Esteban   90+3'
สนามกีฬา: มูนิซิปัล
ผู้ชมในสนาม: 4,384 คน
ผู้ตัดสิน: มาเตอู ลาโฮซ
11 มกราคม ค.ศ. 2020 กุลตูรัล เลโอเนซา (3)2–1อูเอสกา (2)เลโอน
19:00 Sergio Benito   76'
Kawaya   90' (ลูกโทษ)
Raba   7' สนามกีฬา: ไรโน เด เลโอน
ผู้ชมในสนาม: 4,820 คน
ผู้ตัดสิน: ซากูเอส โอสกอซ
11 มกราคม ค.ศ. 2020 การ์ตาเฆนา (3)2–4 (ต่อเวลาพิเศษ)ฌิโรนา (2)การ์ตาเฆนา
19:00 Álex Martín   71'
José Ángel   75'
Soriano   28'112'
Miquel   90+4'
Carlos   115'
สนามกีฬา: การ์ตาโกโนบา
ผู้ตัดสิน: ดิอัซ เด เมรา เอสกูเดโรส
11 มกราคม ค.ศ. 2020 อูเด โลโกรเญส (3)1–1 (ต่อเวลาพิเศษ)
(4–2 ลูกโทษ)
กาดิซ (2)โลกรอญโญ
20:00 Ander Vitoria   89' Querol   24' สนามกีฬา: ลัส กาอูนัส
ผู้ชมในสนาม: 5,652 คน
ผู้ตัดสิน: โลเปซ โตกา
ยิงลูกโทษ
Sáenz  
Pérez  
Siddiki  
Ander Vitoria  
Errasti  
  Álex
  Carcelén
  Bodiger
  Garrido
11 มกราคม ค.ศ. 2020 ตามาราไซเต (4)0–1กรานาดา (1)ลัสปัลมัส
21:00 Puertas   19' สนามกีฬา: ฆวน กูเอเดส
ผู้ตัดสิน: เด บูร์โกส เบนโกเอตเชอา
11 มกราคม ค.ศ. 2020 โอรีฮูเอลา (3)1–2 (ต่อเวลาพิเศษ)บิยาร์เรอัล (1)โอรีฮูเอลา
21:00 Brian   83' Gerard   73'118' สนามกีฬา: โลส อาร์กอส
ผู้ตัดสิน: เมเลโร โลเปซ
12 มกราคม ค.ศ. 2020 เอสโกเบโด (4)0–5เซบิยา (1)คามาร์โก
12:00 De Jong   17'
Nolito   38'
Ocampos   57'
Vázquez   75'
Óliver   90+1'
สนามกีฬา: ยูเซบิโอ อาร์เซ
ผู้ตัดสิน: โซโต กราโด
12 มกราคม ค.ศ. 2020 กาเซเรโญ (4)1–2เอย์บาร์ (1)กาเซเรส
12:00 Torres   64' León   79'
Delgado   90+3' (o.g.)
สนามกีฬา: ปรินซิเป เฟลิเป
ผู้ชมในสนาม: 6,196 คน
ผู้ตัดสิน: กอนซาเลซ กอนซาเลซ
12 มกราคม ค.ศ. 2020 ซัน เซบัสตีอัน เด โลส เรเยส (3)0–2อัสปัญญ็อล (1)ซัน เซบัสตีอัน เด โลส เรเยส
12:00 Calleri   45+1'
De Tomás   85'
สนามกีฬา: มาตาปิโญเนรา
ผู้ตัดสิน: มาร์ตีเนซ มูนูเอเรอา
12 มกราคม ค.ศ. 2020 อูนิโอนิสตัส (3)1–1 (ต่อเวลาพิเศษ)
(8–7 ลูกโทษ)
เดปอร์ติโบลาโกรุญญา (2)ซาลามังกา
12:00 Guille   63' Valle   82' สนามกีฬา: ปิสตัส เดล เฮลมันติโก
ผู้ชมในสนาม: 3,583 คน
ผู้ตัดสิน: โอกอน อาร์ราอิซ
ยิงลูกโทษ
Góngora  
De la Nava  
Romero  
Guille  
Gallego  
Wesley  
Zubiri  
Pedro López  
José Ángel  
  Beto da Silva
  Shibasaki
  Nolaskoain
  Mollejo
  Aketxe
  Galán
  Sayago
  Mujaid
  Lambropoulos
12 มกราคม ค.ศ. 2020 เซอูตา (4)0–4เรอัลโซซิเอดัด (1)เซอูตา
16:00 Sangalli   55'61'
Januzaj   57'
Barrenetxea   66'
สนามกีฬา: อัลฟอนโซ มูรูเบ
ผู้ตัดสิน: มูนูเอรา มอนเตโร
12 มกราคม ค.ศ. 2020 เมริดา (3)1–4เซลตาบิโก (1)เมริดา
16:00 Poley   39' (ลูกโทษ) Mina   22'59'
Pione Sisto   30'
Brais Méndez   48' (ลูกโทษ)
สนามกีฬา: โรมาโน
ผู้ตัดสิน: อัลเบโรลา โรฆัส
12 มกราคม ค.ศ. 2020 บารากัลโด (3)0–2ราโยบาเยกาโน (2)บารากัลโด
17:00 Pozo   14'
Piovaccari   82'
สนามกีฬา: ลาเซซาร์เร
ผู้ตัดสิน: เด ลา ฟูเอนเต ราโมส

รอบ 32 ทีมสุดท้าย แก้

การจับสลาก แก้

สี่ทีมที่เข้าร่วมของ ซูเปร์โกปาเดเอสปัญญา ฤดูกาล 2019–20 ถูกจับสลากเป็นครั้งแรกกับทีมที่มาจากหมวดหมู่ต่ำที่สุด. หลังจากนั้น, ทีมที่เหลือทั้งหมดที่มาจากหมวดหมู่ที่ต่ำที่สุดจะต้องเผชิญหน้ากับทีมที่เหลือของลาลิกา. การจับสลากได้จัดขึ้นเมื่อวันที่ 14 มกราคม ค.ศ. 2020.

โถ 1
8 ทีมของเซกุนดา ดิบิซิออน เบ
โถ 2
4 ทีมที่เข้าร่วมในซูเปร์โกปา
โถ 3
14 ทีมของลาลิกา
โถ 4
6 ทีมของ เซกุนดา ดิบิซิออน

บาดาโฆซ
บาดาโลนา
กุลตูรัล เลโอเนซา
เอโบร
อิบิซา
เรเกรอาติโบ
อูเด โลโกรเญส
อูนิโอนิสตัส

อัตเลติโกมาดริด
บาร์เซโลนา
เรอัลมาดริด
บาเลนเซีย

อัตเลติกบิลบาโอ
เซลตาบิโก
เอย์บาร์
อัสปัญญ็อล
กรานาดา
เลกาเนส
เลบันเต
มายอร์กา
โอซาซูนา
เรอัลเบติส
เรอัลโซซิเอดัด
เซบิยา
บายาโดลิด
บิยาร์เรอัล

เอลเช
ฌิโรนา
มิรันเดส
ราโยบาเยกาโน
เตเนริเฟ
ซาราโกซา

แมตช์ แก้

21 มกราคม ค.ศ. 2020 ซาราโกซา (2)3–1มายอร์กา (1)ซาราโกซา
19:00 Blanco   48'
Puado   54'
Linares   75'
รายงาน Febas   85' สนามกีฬา: ลา โรมาเรดา
ผู้ชมในสนาม: 6,000 คน
ผู้ตัดสิน: มาเตอู ลาโฮซ
21 มกราคม ค.ศ. 2020 เซบิยา (1)3–1เลบันเต (1)เซบิยา
21:00 Fernando   13'
Ocampos   46'
Óliver   78'
รายงาน Duarte   31' สนามกีฬา: รามอน ซันเชซ ปิซฆวน
ผู้ชมในสนาม: 28,104 คน
ผู้ตัดสิน: ซันเชซ มาร์ติเนซ
22 มกราคม ค.ศ. 2020 อิบิซา (3)1–2บาร์เซโลนา (1)อิบิซา
19:00 Caballé   9' รายงาน Griezmann   72'90+4' สนามกีฬา: กัน มิสเซส
ผู้ชมในสนาม: 6,500 คน
ผู้ตัดสิน: กอนซาเลซ ฟูเอร์เตส
22 มกราคม ค.ศ. 2020 อูเด โลโกรเญส (3)0–1บาเลนเซีย (1)โลกรอญโญ
21:00 รายงาน Gómez   15' สนามกีฬา: ลัส กาอูนัส
ผู้ชมในสนาม: 11,152 คน
ผู้ตัดสิน: อาเดรียน กอร์เดโร เบกา
22 มกราคม ค.ศ. 2020 อูนิโอนิสตัส (3)1–3เรอัลมาดริด (1)ซาลามังกา
21:00 Romero   57' รายงาน Bale   18'
Góngora   62' (o.g.)
Brahim   90+2'
สนามกีฬา: ปิสตัส เดล เฮลมันติโก
ผู้ชมในสนาม: 4,000 คน
ผู้ตัดสิน: มาริโอ เมเลโร โลเปซ
22 มกราคม ค.ศ. 2020 บาดาโลนา (3)1–3 (ต่อเวลาพิเศษ)กรานาดา (1)บาดาโลนา
21:00 Robusté   58' รายงาน Köybaşı   2'
Gonalons   102'
Fernández   110'
สนามกีฬา: มูนิซิปัล
ผู้ชมในสนาม: 3,200 คน
ผู้ตัดสิน: ซานเตียโก ไฆเม ลาเตร
22 มกราคม ค.ศ. 2020 เตเนริเฟ (2)2–1บายาโดลิด (1)ซันตา กรุซ เด เตเนริเฟ
21:00 Joselu   67'
Gómez   86' (ลูกโทษ)
รายงาน Sandro   52' สนามกีฬา: เฮลิโอโดโร โรดริเกซ โลเปซ
ผู้ชมในสนาม: 8,403 คน
ผู้ตัดสิน: ดาบิด เมดิเอ ฆิเมเนซ
22 มกราคม ค.ศ. 2020 ฌิโรนา (2)0–3บิยาร์เรอัล (1)ฌิโรนา
21:00 รายงาน Funes Mori   54'
Cazorla   70'
Chukwueze   72'
สนามกีฬา: มอนติลิบี
ผู้ชมในสนาม: 928 คน
ผู้ตัดสิน: กีเยร์โม กูอาดารา เฟร์นันเดซ
23 มกราคม ค.ศ. 2020 เอโบร (3)0–1เลกาเนส (1)ซาราโกซา
19:00 รายงาน Silva   44' สนามกีฬา: เปโดร ซันโช
ผู้ชมในสนาม: 1,800 คน
ผู้ตัดสิน: โฆเซ ลุยส์ กอนซาเลซ กอนซาเลซ
23 มกราคม ค.ศ. 2020 มิรันเดส (2)2–1 (ต่อเวลาพิเศษ)เซลตาบิโก (1)มิรันดา เด เอโบร
19:00 Matheus   28' (ลูกโทษ)
Sánchez   114'
รายงาน Sisto   74' สนามกีฬา: อันดูบา
ผู้ชมในสนาม: 2,407 คน
ผู้ตัดสิน: ฆวน มาร์ตีเนซ มูนูเอรา
23 มกราคม ค.ศ. 2020 กุลตูรัล เลโอเนซา (3)2–1 (ต่อเวลาพิเศษ)อัตเลติโกมาดริด (1)เลโอน
21:00 Castañeda   83'
Benito   108'
รายงาน Correa   62' สนามกีฬา: ไรโน เด เลโอน
ผู้ชมในสนาม: 12,252 คน
ผู้ตัดสิน: ฆาเบียร์ อัลเบโรลา โรฆัส
23 มกราคม ค.ศ. 2020 บาดาโฆซ (3)3–1เอย์บาร์ (1)บาดาโฆซ
21:00 Fobi   8'
Corredera   21' (ลูกโทษ)
Vázquez   72'
รายงาน Charles   29' (ลูกโทษ) สนามกีฬา: นวยโบ บิเบโร
ผู้ชมในสนาม: 13,000 คน
ผู้ตัดสิน: การ์โลส เดล เซร์โร กรันเด
23 มกราคม ค.ศ. 2020 ราโยบาเยกาโน (2)2–2 (ต่อเวลาพิเศษ)
(4–2 ลูกโทษ)
เรอัลเบติส (1)มาดริด
21:00 Catena   47'
Martín   118'
รายงาน Joaquín   84'
Loren   97'
สนามกีฬา: บาเยกัส
ผู้ชมในสนาม: 11,800 คน
ผู้ตัดสิน: เด บูร์โกส เบนโกเอตเชอา
ยิงลูกโทษ
Suárez  
Pozo  
Saúl  
Catena  
  Joaquín
  Loren
  Aleñá
  Tello

รอบ 16 ทีมสุดท้าย แก้

การจับสลาก แก้

หกทีมของ ลาลิกา ถูกจับสลากเป็นครั้งแรกกับทีมที่มาจากหมวดหมู่ต่ำที่สุด. หลังจากนั้น, ทีมที่เหลือทั้งหมดที่มาจากทีมลาลิกาจะต้องเผชิญหน้ากัน. การจับสลากได้จัดขึ้นเมื่อวันที่ 24 มกราคม ค.ศ. 2020.

โถ 1
2 ทีมของ เซกุนดา เบ
โถุ 2
4 ทีมของ เซกุนดา
โถ 3
10 ทีมของลาลิกา

บาดาโฆซ
กุลตูรัล เลโอเนซา

มิรันเดส
ราโยบาเยกาโน
เตเนริเฟ
ซาราโกซา

อัตเลติกบิลบาโอ
บาร์เซโลนา
กรานาดา
เลกาเนส
โอซาซูนา
เรอัลมาดริด
เรอัลโซซิเอดัด
เซบิยา
บาเลนเซีย
บิยาร์เรอัล

แมตช์ แก้