วอลเลย์บอลหญิงไทยแลนด์ลีก 2018-19

วอลเลย์บอลหญิงไทยแลนด์ลีก ครั้งที่ 14

วอลเลย์บอลหญิงไทยแลนด์ลีก 2018-19 หรือ วอลเลย์บอลหญิงไทยแลนด์ลีก 2562 โดยครั้งนี้จัดขึ้นเป็นครั้งที่ 13 ของการแข่งขัน ซึ่งมีทีมเข้าร่วมการแข่งขันทั้งหมด 8 ทีม[1][2]

วอลเลย์บอลหญิงไทยแลนด์ลีก 2018-19
ลีกวอลเลย์บอลหญิงไทยแลนด์ลีก
กีฬาวอลเลย์บอล
ระยะเวลา27 ตุลาคม พ.ศ. 2561 – 17 มีนาคม พ.ศ. 2562
จำนวนนัด60
จำนวนทีม8
ทีมชนะเลิศประจำฤดูกาลนครราชสีมา เดอะมอลล์ วีซี (สมัยที่ 4)
ผู้เล่นทรงคุณค่าประจำฤดูกาลไทย อรอุมา สิทธิรักษ์ (นครราชสีมา เดอะมอลล์ วีซี)
ทำคะแนนสุดสูงไทย กัตติกา แก้วพิน (ทรีบรอดแบนด์ นครนนท์)
วอลเลย์บอลหญิงไทยแลนด์ลีก

ทีมที่เข้าร่วมแข่งขันแก้ไข

ข้อมูลสโมสรและผู้สนับสนุนแก้ไข

สโมสร จังหวัด หัวหน้าผู้ฝึกสอน หัวหน้าทีม สี ผู้ผลิตชุด
เจนเนอราลี่ สุพรีม ชลบุรี อีเทค ชลบุรี   ณัฐพนธ์ ศรีสมุทรนาค   วิลาวัณย์ อภิญญาพงศ์           มิซุโนะ
นครราชสีมา เดอะมอลล์ วีซี นครราชสีมา   วรรณา บัวแก้ว   อรอุมา สิทธิรักษ์           แกรนด์สปอร์ต
ไทย-เดนมาร์ค ขอนแก่นสตาร์ วีซี ขอนแก่น   อภิรัฐ งามมีฤทธิ์   พรทิพย์ แสนตรง           แกรนด์สปอร์ต
ทรีบรอดแบนด์ นครนนท์ นนทบุรี   ธนกฤต อินเลี้ยง   นฤมล ขานอัน           แกรนด์สปอร์ต
ควินท์ แอร์ฟอร์ซ วีซี กรุงเทพมหานคร   เผด็จศึก วรรณโชติ   สุทัตตา เชื้อวู้หลิม           แกรนด์สปอร์ต
คิง-กรุงเทพ กรุงเทพมหานคร   สุวัฒน์ จีรพันธ์   สิริพร สุขเสน           กีล่า
โอพาร์ท 369 วีซี นนทบุรี   พลวัฒน์ ตู้มณี   อริษา พรมนก           กีล่า
อาร์เอสยู วีซี ปทุมธานี   ภัทรณัฐ ดีมา   พิมผกา รัตนสิริสัมพันธ์           กีล่า

ผู้เล่นต่างชาติแก้ไข

ทีม ประเทศ ผู้เล่น ไทยแลนด์ลีก
เลก 1 เลก 2
เจนเนอราลี่ สุพรีม ชลบุรี อีเทค   เซเนกัล ฟาตู ดิอุค
  จีน หวัง นา
  เคนยา เมอร์ซี โมอิม
นครราชสีมา เดอะมอลล์ วีซี   ญี่ปุ่น ไม โอะคุมุระ
  ตุรกี เยลิซ บาซา
ไทย-เดนมาร์ค ขอนแก่นสตาร์ วีซี   บราซิล พอลลา อีลิซานดรา ไคลน์
  บราซิล เทย์นารา เอ็มเมล โรโซ
ควินท์ แอร์ฟอร์ซ วีซี   เวียดนาม เจิ่น ธิ บิ๊ก ถวี
  เวียดนาม จิ่ญ ธิ คั้ญ
ทรีบรอดแบนด์ นครนนท์   ฮ่องกง หยง เซา-เหมย

การตัดสินลำดับจากผลการแข่งขันแก้ไข

ในการแข่งขันหากผลว่ามีผลเท่ากันจะตัดสินตามลำดับดังนี้

  1. แต้มจากผลการแข่งขัน: นัดที่แข่งขันชนะ 3–0 หรือ 3–1 ทีมที่ชนะจะได้ 3 แต้ม ทีมที่แพ้ได้ 0 แต้ม, ส่วนนัดที่แข่งขันชนะ 3–2 ทีมที่ชนะจะได้ 2 แต้ม ทีมที่แพ้ได้ 1 แต้ม
  2. จำนวนนัด(แมทช์)ที่แข่งชนะ
  3. อัตราส่วนเซ็ตที่ชนะต่อเซ็ตที่แพ้
  4. อัตราส่วนแต้มที่ทำได้ต่อแต้มที่เสียของทุกนัด
  5. หากทีมใดๆมีข้อ 1–4 มีค่าเท่ากันจะใช้ผลการแข่งขันของนัดล่าสุดระหว่างทีมนั้นๆตัดสิน

ตารางคะแนนแก้ไข

ผ่านเข้าสู่รอบสุดท้าย
หมดสิทธิ์เข้าแข่งขันในดิวิชัน 1
แมทช์ แต้ม เซ็ท แต้ม
อันดับ ทีม ชนะ แพ้ ชนะ แพ้ อัตราส่วน ชนะ แพ้ อัตราส่วน
1 นครราชสีมา เดอะมอลล์ วีซี 14 0 42 42 4 10.500 1051 812 1.294
2 เจนเนอราลี่ สุพรีม ชลบุรี อีเทค 11 3 33 35 13 2.692 1142 923 1.237
3 ทรีบรอดแบนด์ นครนนท์ 10 4 28 32 17 1.882 1129 941 1.200
4 ไทย-เดนมาร์ค ขอนแก่นสตาร์ วีซี 9 5 28 31 18 1.722 1112 1043 1.066
5 ควินท์ แอร์ฟอร์ซ วีซี 6 8 17 22 29 0.759 1109 1042 1.064
6 โอพาร์ท 369 วีซี 3 11 11 16 33 0.485 951 1128 0.843
7 คิง-กรุงเทพ 3 11 9 13 37 0.351 855 1092 0.783
8 อาร์เอสยู วีซี 0 14 0 2 42 0.048 747 1096 0.682

รอบแรกแก้ไข

เลกแรกแก้ไข

สัปดาห์ที่ 1แก้ไข

  • สนามแข่งขัน : อินดอร์ สเตเดียม ชลบุรี ชลบุรี
วันที่ เวลา คะแนน เซท 1 เซท 2 เซท 3 เซท 4 เซท 5 รวม รายงาน
27 ต.ค. 12:00 ควินท์ แอร์ฟอร์ซ วีซี 3–2 คิง-กรุงเทพ 23–25 25–15 25–13 24–26 15–7 112–86 P2
27 ต.ค. 15:00 ทรีบรอดแบนด์ นครนนท์ 3–1 เจนเนอราลี่ สุพรีม ชลบุรี อีเทค 25–17 19–25 25–18 25–18   94–78 P2
28 ต.ค. 12:00 ไทย-เดนมาร์ค ขอนแก่นสตาร์ วีซี 3–0 โอพาร์ท 369 วีซี 25–19 25–12 25–19     75–50 P2
28 ต.ค. 18:00 อาร์เอสยู วีซี 0–3 นครราชสีมา เดอะมอลล์ วีซี 11–25 16–25 14–25     41–75 P2

สัปดาห์ที่ 2แก้ไข

วันที่ เวลา คะแนน เซท 1 เซท 2 เซท 3 เซท 4 เซท 5 รวม รายงาน
3 พ.ย. 12:00 คิง-กรุงเทพ 3–1 อาร์เอสยู วีซี 15–25 25–20 25–21 26–24   91–90 P2
3 พ.ย. 18:00 ไทย-เดนมาร์ค ขอนแก่นสตาร์ วีซี 3–0 ควินท์ แอร์ฟอร์ซ วีซี 25–18 25–22 25–22     75–62 P2
4 พ.ย. 12:00 โอพาร์ท 369 วีซี 1–3 เจนเนอราลี่ สุพรีม ชลบุรี อีเทค 15–25 16–25 25–20 14–25   70–95 P2
4 พ.ย. 18:00 ทรีบรอดแบนด์ นครนนท์ 0–3 นครราชสีมา เดอะมอลล์ วีซี 20–25 20–25 19–25     59–75 P2

สัปดาห์ที่ 3แก้ไข

วันที่ เวลา คะแนน เซท 1 เซท 2 เซท 3 เซท 4 เซท 5 รวม รายงาน
10 พ.ย 12.00 ไทย-เดนมาร์ค ขอนแก่นสตาร์ วีซี 3–0 อาร์เอสยู วีซี 25–20 25–21 25–15     75–56 P2
10 พ.ย 18:00 ทรีบรอดแบนด์ นครนนท์ 3–0 คิง-กรุงเทพ 25–21 25–6 25–8     75–35 P2
11 พ.ย 12.00 ควินท์ แอร์ฟอร์ซ วีซี 3–0 โอพาร์ท 369 วีซี 26–24 25–19 25–15     76–58 P2
11 พ.ย 18:00 เจนเนอราลี่ สุพรีม ชลบุรี อีเทค 1–3 นครราชสีมา เดอะมอลล์ วีซี 30–28 22–25 22–25 23–25   97–103 P2

สัปดาห์ที่ 4แก้ไข

วันที่ เวลา คะแนน เซท 1 เซท 2 เซท 3 เซท 4 เซท 5 รวม รายงาน
17 พ.ย 09.00 โอพาร์ท 369 วีซี 1–3 นครราชสีมา เดอะมอลล์ วีซี 14–25 15–25 25–23 18–25   72–98 P2
17 พ.ย 12.00 เจนเนอราลี่ สุพรีม ชลบุรี อีเทค 3–0 คิง-กรุงเทพ 25–12 25–12 25–18     75–42 P2
18 พ.ย 09.00 ไทย-เดนมาร์ค ขอนแก่นสตาร์ วีซี 2–3 ทรีบรอดแบนด์ นครนนท์ 25–22 27–25 23–25 21–25 13–15 109–112 P2
18 พ.ย 18:00 ควินท์ แอร์ฟอร์ซ วีซี 3–0 อาร์เอสยู วีซี 25–17 25–16 25–14     75–47 P2

สัปดาห์ที่ 5แก้ไข

วันที่ เวลา คะแนน เซท 1 เซท 2 เซท 3 เซท 4 เซท 5 รวม รายงาน
1 ธ.ค 12.00 ควินท์ แอร์ฟอร์ซ วีซี 2–3 ทรีบรอดแบนด์ นครนนท์ 13–25 25–16 20–25 25–21 12–15 95–102 P2
1 ธ.ค 18:00 เจนเนอราลี่ สุพรีม ชลบุรี อีเทค 3–0 ไทย-เดนมาร์ค ขอนแก่นสตาร์ วีซี 25–19 25–15 25–23     75–57 P2
2 ธ.ค 12.00 อาร์เอสยู วีซี 0–3 โอพาร์ท 369 วีซี 17–25 16–25 15–25     48–75 P2
2 ธ.ค 18:00 นครราชสีมา เดอะมอลล์ วีซี 3–0 คิง-กรุงเทพ 25–10 25–21 25–11     75–42 P2

สัปดาห์ที่ 6แก้ไข

  • สนามแข่งขัน : ศูนย์ประชุมและแสดงสินค้านานาชาติ (KICE) ขอนแก่น
วันที่ เวลา คะแนน เซท 1 เซท 2 เซท 3 เซท 4 เซท 5 รวม รายงาน
15 ธ.ค 12.00 ควินท์ แอร์ฟอร์ซ วีซี 0–3 เจนเนอราลี่ สุพรีม ชลบุรี อีเทค 16–25 19–25 22–25     57–75 P2
15 ธ.ค 18:00 นครราชสีมา เดอะมอลล์ วีซี 3–0 ไทย-เดนมาร์ค ขอนแก่นสตาร์ วีซี 25–18 25–17 25–16     75–51 P2
16 ธ.ค 12.00 อาร์เอสยู วีซี 0–3 ทรีบรอดแบนด์ นครนนท์ 8–25 13–25 16–25     37–75 P2
16 ธ.ค 18:00 โอพาร์ท 369 วีซี 2–3 คิง-กรุงเทพ 23–25 25–22 24–26 25–21 9–15 106–109 P2

สัปดาห์ที่ 7แก้ไข

  • สนามแข่งขัน : ศูนย์ประชุมและแสดงสินค้านานาชาติ (KICE) ขอนแก่น
วันที่ เวลา คะแนน เซท 1 เซท 2 เซท 3 เซท 4 เซท 5 รวม รายงาน
22 ธ.ค 12.00 อาร์เอสยู วีซี 0–3 เจนเนอราลี่ สุพรีม ชลบุรี อีเทค 8–25 5–25 22–25     35–75 P2
22 ธ.ค 18:00 นครราชสีมา เดอะมอลล์ วีซี 3–0 ควินท์ แอร์ฟอร์ซ วีซี 25–20 28–26 25–22     78–68 P2
23 ธ.ค 12.00 ทรีบรอดแบนด์ นครนนท์ 3–0 โอพาร์ท 369 วีซี 25–19 25–16 25–17     75–52 P2
23 ธ.ค 18:00 คิง-กรุงเทพ 0–3 ไทย-เดนมาร์ค ขอนแก่นสตาร์ วีซี 19–25 16–25 14–25     49–75 P2

เลกสองแก้ไข

สัปดาห์ที่ 8แก้ไข

  • สนามแข่งขัน: ศูนย์ประชุมและแสดงสินค้านานาชาติ (KICE) ขอนแก่น
วันที่ เวลา คะแนน เซท 1 เซท 2 เซท 3 เซท 4 เซท 5 รวม รายงาน
5 ม.ค 12.00 นครราชสีมา เดอะมอลล์ วีซี 3–0 อาร์เอสยู วีซี 25–22 25–23 25–12     75–57 P2
5 ม.ค 18.00 เจนเนอราลี่ สุพรีม ชลบุรี อีเทค 3–1 ทรีบรอดแบนด์ นครนนท์ 27–25 25–23 18–25 25–20   95–93 P2
6 ม.ค 12.00 ควินท์ แอร์ฟอร์ซ วีซี 3–1 คิง-กรุงเทพ 25–20 25–23 22–25 25–10   97–78 P2
6 ม.ค 18.00 โอพาร์ท 369 วีซี 1–3 ไทย-เดนมาร์ค ขอนแก่น สตาร์ วีซี 12–25 11–25 25–20 15-25   63–60 P2

สัปดาห์ที่ 9แก้ไข

  • สนามแข่งขัน:เอ็มซีซี ฮอลล์ เดอะมอลล์ งามวงศ์วาน นนทบุรี
วันที่ เวลา คะแนน เซท 1 เซท 2 เซท 3 เซท 4 เซท 5 รวม รายงาน
26 ม.ค 09.00 อาร์เอสยู วีซี 1–3 คิง-กรุงเทพ 20–25 29–27 19–25 19–25   87–102 P2
26 ม.ค 18.00 ควินท์ แอร์ฟอร์ซ วีซี 1–3 ไทย-เดนมาร์ค ขอนแก่นสตาร์ วีซี 25–17 18–25 21–25 14–25   78–92 P2
27 ม.ค 09.00 เจนเนอราลี่ สุพรีม ชลบุรี อีเทค 3–0 โอพาร์ท 369 วีซี 25–18 25–19 25–10     75–47 P2
27 ม.ค 15.00 นครราชสีมา เดอะมอลล์ วีซี 3–0 ทรีบรอดแบนด์ นครนนท์ 25–13 25–14 26–24     76–51 P2

สัปดาห์ที่ 10แก้ไข

  • สนามแข่งขัน:เอ็มซีซี ฮอลล์ เดอะมอลล์ งามวงศ์วาน นนทบุรี
วันที่ เวลา คะแนน เซท 1 เซท 2 เซท 3 เซท 4 เซท 5 รวม รายงาน
2 ก.พ 12.00 อาร์เอสยู วีซี 0–3 ไทย-เดนมาร์ค ขอนแก่น สตาร์ วีซี 15–25 15–25 21–25     51–75 P2
2 ก.พ 18.00 คิง-กรุงเทพ 0–3 ทรีบรอดแบนด์ นครนนท์ 19–25 17–25 22–25     58–75 P2
3 ก.พ 12.00 โอพาร์ท 369 วีซี 2–3 ควินท์ แอร์ฟอร์ซ วีซี 27–25 17–25 25–19 16–25 12–15 97–109 P2
3 ก.พ 18.00 นครราชสีมา เดอะมอลล์ วีซี 3–0 เจนเนอราลี่ สุพรีม ชลบุรี อีเทค 25–21 25–18 25–23     75–62 P2

สัปดาห์ที่ 11แก้ไข

วันที่ เวลา คะแนน เซท 1 เซท 2 เซท 3 เซท 4 เซท 5 รวม รายงาน
9 ก.พ 12.00 คิง-กรุงเทพ 0–3 เจนเนอราลี่ สุพรีม ชลบุรี อีเทค 21–25 10–25 15–25     46–75 P2
9 ก.พ 18.00 ทรีบรอดแบนด์ นครนนท์ 1–3 ไทย-เดนมาร์ค ขอนแก่น สตาร์ วีซี 24–26 23–25 25–14 21–25   93–90 P2
10 ก.พ 12.00 อาร์เอสยู วีซี 0–3 ควินท์ แอร์ฟอร์ซ วีซี 11–25 21–25 19–25     51–75 P2
10 ก.พ 15.00 นครราชสีมา เดอะมอลล์ วีซี 3–0 โอพาร์ท 369 วีซี 25–19 27–25 25–16     77–60 P2

สัปดาห์ที่ 12แก้ไข

  • สนามแข่งขัน:เอ็มซีซี ฮอลล์ เดอะมอลล์นครราชสีมา นครราชสีมา
วันที่ เวลา คะแนน เซท 1 เซท 2 เซท 3 เซท 4 เซท 5 รวม รายงาน
16 ก.พ 12.00 ทรีบรอดแบนด์ นครนนท์ 3–0 ควินท์ แอร์ฟอร์ซ วีซี 25–20 25–16 25–15     75–51 P2
16 ก.พ 18.00 ไทย-เดนมาร์ค ขอนแก่น สตาร์ วีซี 1–3 เจนเนอราลี่ สุพรีม ชลบุรี อีเทค 25–18 22–25 17–25 15–25   79–93 P2
17 ก.พ 09.00 โอพาร์ท 369 วีซี 3–0 อาร์เอสยู วีซี 25–23 25–21 25–16     75–60 P2
17 ก.พ 18.00 คิง-กรุงเทพ 1–3 นครราชสีมา เดอะมอลล์ วีซี 25–22 21–25 20–25 20–25   86–97 P2

สัปดาห์ที่ 13แก้ไข

วันที่ เวลา คะแนน เซท 1 เซท 2 เซท 3 เซท 4 เซท 5 รวม รายงาน
23 ก.พ 09.00 คิง-กรุงเทพ 0–3 โอพาร์ท 369 วีซี 22–25 21–25 17–25     60–75 P2
23 ก.พ 18.00 เจนเนอราลี่ สุพรีม ชลบุรี อีเทค 3–1 ควินท์ แอร์ฟอร์ซ วีซี 22–25 25–13 25–17 25–22   97–77 P2
24 ก.พ 15.00 ไทย-เดนมาร์ค ขอนแก่น สตาร์ วีซี 1–3 นครราชสีมา เดอะมอลล์ วีซี 23–25 25–19 18–25 23–25   89–94 P2
24 ก.พ 18.00 ทรีบรอดแบนด์ นครนนท์ 3–0 อาร์เอสยู วีซี 25–10 25–13 25–16     75–39 P2

สัปดาห์ที่ 14แก้ไข

วันที่ เวลา คะแนน เซท 1 เซท 2 เซท 3 เซท 4 เซท 5 รวม รายงาน
2 มี.ค 09.00 เจนเนอราลี่ สุพรีม ชลบุรี อีเทค 3–0 อาร์เอสยู วีซี 25–15 25–16 25–17     75–48 P2
2 มี.ค 18.00 ไทย-เดนมาร์ค ขอนแก่น สตาร์ วีซี 3–0 คิง-กรุงเทพ 25–21 25–10 25–16     75–47 P2
3 มี.ค 09.00 โอพาร์ท 369 วีซี 0–3 ทรีบรอดแบนด์ นครนนท์ 18–25 10–25 23–25     51–75 P2
3 มี.ค 15.00 ควินท์ แอร์ฟอร์ซ วีซี 0–3 นครราชสีมา เดอะมอลล์ วีซี 19–25 18–25 16–25     53–75 P2

รอบสุดท้ายแก้ไข

รอบ 4 ทีมสุดท้ายแก้ไข

  รอบรองชนะเลิศ รอบชิงชนะเลิศ
16 มีนาคม
 นครราชสีมา เดอะมอลล์ วีซี  3  
 ไทย-เดนมาร์ค ขอนแก่นสตาร์ วีซี  1  
 
17 มีนาคม
     นครราชสีมา เดอะมอลล์ วีซี  3
   เจนเนอราลี่ สุพรีม ชลบุรี อีเทค  0
รอบชิงอันดับที่ 3
16 มีนาคม 17 มีนาคม
 เจนเนอราลี่ สุพรีม ชลบุรี อีเทค  3  ไทย-เดนมาร์ค ขอนแก่นสตาร์ วีซี  1
 ทรีบรอดแบนด์ นครนนท์  0    ทรีบรอดแบนด์ นครนนท์  3

รอบรองชนะเลิศแก้ไข

วันที่ เวลา คะแนน เซท 1 เซท 2 เซท 3 เซท 4 เซท 5 รวม รายงาน
16 มี.ค. 15:00 นครราชสีมา เดอะมอลล์ วีซี 3–1 ไทย-เดนมาร์ค ขอนแก่นสตาร์ วีซี 25–15 25–13 25–27 25–18   100–73 P2
16 มี.ค. 18:00 เจนเนอราลี่ สุพรีม ชลบุรี อีเทค 3–0 ทรีบรอดแบนด์ นครนนท์ 25–19 25–20 25–21     75–60 P2

รอบชิงอับดับที่ 3แก้ไข

วันที่ เวลา คะแนน เซท 1 เซท 2 เซท 3 เซท 4 เซท 5 รวม รายงาน
17 มี.ค. 12:00 ไทย-เดนมาร์ค ขอนแก่นสตาร์ วีซี 1–3 ทรีบรอดแบนด์ นครนนท์ 21–25 25–14 20–25 20–25   86–89 P2

รอบชิงชนะเลิศแก้ไข

วันที่ เวลา คะแนน เซท 1 เซท 2 เซท 3 เซท 4 เซท 5 รวม รายงาน
17 มี.ค. 15:00 นครราชสีมา เดอะมอลล์ วีซี 3–0 เจนเนอราลี่ สุพรีม ชลบุรี อีเทค 25–23 25–20 26–24     76–67 P2

อันดับการแข่งขันแก้ไข

รางวัลรายบุคคลแก้ไข

สถิติคะแนนแก้ไข

ตัวทำคะแนนสูงสุด
ผู้เล่น รวม
1   กัตติกา แก้วพิน 226
2   ปลื้มจิตร์ ถินขาว 212
3   วณิชยา หล่วงทองหลาง 178
4   ศศิภาพร จันทวิสูตร 177
5   สุทัตตา เชื้อวู้หลิม 170
6   เจิ่น ธิ บิ๊ก ถวี 147
7   อรอุมา สิทธิรักษ์ 146
8   วิลาวัณย์ อภิญญาพงศ์ 144
8   ธิดารัตน์ เพ็งวิชัย 144
10   ทัดดาว นึกแจ้ง 129
ตัวตบยอดเยี่ยม
ผู้เล่น %
1   ปลื้มจิตร์ ถินขาว 48.18
2   กัตติกา แก้วพิน 39.75
3   วณิชยา หล่วงทองหลาง 38.19
4   อรอุมา สิทธิรักษ์ 37.92
5   วิลาวัณย์ อภิญญาพงศ์ 34.55
6   ศศิภาพร จันทวิสูตร 34.33
7   คัทลีย์ ปิ่นสุวรรณ 29.13
8   ธิดารัตน์ เพ็งวิชัย 29.10
9   ลีลาวรรณ สุขโคตร 26.97
10   สุทัตตา เชื้อวู้หลิม 26.64
ตัวบล็อกยอดเยี่ยม
ผู้เล่น เฉลี่ย
1   ปลื้มจิตร์ ถินขาว 0.90
2   เจิ่น ธิ บิ๊ก ถวี 0.82
3   ทัดดาว นึกแจ้ง 0.69
4   หยง เซา-เหมย 0.69
5   ฑิชากร บุญเลิศ 0.63
6   สิริพร สุขเสน 0.54
7   คารีน่า เคร้าเซอ 0.43
8   ไม โอะคุมุระ 0.39
9   วัชรียา นวลแจ่ม 0.38
10   พรรณนภา จันทร์พุก 0.37
ตัวเสิร์ฟยอดเยี่ยม
ผู้เล่น เฉลี่ย
1   ศุลักขณา พันทอง 0.45
2   กัตติกา แก้วพิน 0.33
3   ธิดารัตน์ เพ็งวิชัย 0.33
4   ทัดดาว นึกแจ้ง 0.31
5   มลิกา กันทอง 0.30
6   พรรณนภา จันทร์พุก 0.29
7   สุทัตตา เชื้อวู้หลิม 0.24
8   คัทลีย์ ปิ่นสุวรรณ 0.24
9   วณิชยา หล่วงทองหลาง 0.24
10   ฑิชากร บุญเลิศ 0.24
ตัวเซตยอดเยี่ยม
ผู้เล่น เฉลี่ย
1   กุลภา เปี่ยมพงษ์สานต์ 7.02
2   นฤมล ขานอัน 5.82
3   นุศรา ต้อมคำ 5.43
4   ณัฐณิชา ใจแสน 4.76
5   วราภรณ์ ภูมิเจริญ 4.69
6   อรสา พิลาดวง 3.59
7   สิริมา มานะกิจ 3.50
8   พิมพ์ผกา รัตนสิริสัมพันธ์ 3.16
9   สุวรรณ์ฤทัย เด่นดวงเดือน 3.12
10   ศศิธร พิมพา 2.16
ตัวรับบอลตบยอดเยี่ยม
ผู้เล่น เฉลี่ย
1   ฐาปไพพรรณ ไชยศรี 2.39
2   อนิสา ยอดพินิจ 1.57
3   รพินท์นิภา เคหะฐานคุณานนท์ 1.52
4   สุจิตรา โพธิ์สม 1.27
5   สุพัตรา ไพโรจน์ 1.27
6   อริษา พรมนก 1.12
7   นริศรา แก้วมะ 1.10
8   ณัฐกานต์ เห็ดทอง 1.05
9   ฑิฆัมพร ช้างเขียว 1.00
10   ยุพา สนิทกลาง 0.89
ตัวรับบอลเสิร์ฟยอดเยี่ยม
ผู้เล่น %
1   ฐาปไพพรรณ ไชยศรี 31.65
2   สุจิตรา โพธิ์สม 20.87
3   วิลาวัณย์ อภิญญาพงศ์ 18.67
4   กัตติกา แก้วพิน 14.88
5   เดือนเพ็ญ อารีเหลือ 12.29
6   สุทัตตา เชื้อวู้หลิม 11.53
7   ศศิภาพร จันทวิสูตร 8.07
8   อริษา พรมนก 6.40
-   รพินท์นิภา เคหะฐานคุณานนท์
-   เอ็มอร พานุสิทธิ์

ดูเพิ่มแก้ไข

อ้างอิงแก้ไข

  1. "สมาคมฯ กำหนดจับสลากประกบคู่ไทยลีก". siamsport. สืบค้นเมื่อ 6 ตุลาคม พ.ศ. 2561.
  2. "สมาคมฯ ยันใช้สนามกลางแข่งไทยลีก เพิ่มโควตาต่างชาติ มีรอบชิงฯ". smmsport. สืบค้นเมื่อ 6 ตุลาคม พ.ศ. 2561.

แหล่งข้อมูลอื่นแก้ไข