ชื่อและสีของสถานี
|
รหัสสถานี
|
จุดเปลี่ยนเส้นทาง
|
วันที่เปิดให้บริการ
|
ที่ตั้ง
|
|
เส้นทางหลัก ศูนย์ราชการนนทบุรี-มีนบุรี
|
|
|
ศูนย์ราชการนนทบุรี
|
PK01
|
สายสีม่วง สถานีศูนย์ราชการนนทบุรี สายสีน้ำตาล สถานีศูนย์ราชการนนทบุรี (โครงการ)
|
7 มกราคม พ.ศ. 2567
|
นนทบุรี
|
|
แคราย
|
PK02
|
|
|
สนามบินน้ำ
|
PK03
|
|
สามัคคี
|
PK04
|
|
กรมชลประทาน
|
PK05
|
|
แยกปากเกร็ด
|
PK06
|
เรือด่วนเจ้าพระยา ท่าเรือปากเกร็ด
|
|
เลี่ยงเมืองปากเกร็ด
|
PK07
|
|
|
แจ้งวัฒนะ-ปากเกร็ด 28
|
PK08
|
|
ศรีรัช
|
PK09
|
|
เมืองทองธานี
|
PK10
|
สายแยกเมืองทองธานี-อิมแพ็ค
|
|
แจ้งวัฒนะ 14
|
PK11
|
|
กรุงเทพมหานคร
|
|
ศูนย์ราชการเฉลิมพระเกียรติ
|
PK12
|
|
โทรคมนาคมแห่งชาติ
|
PK13
|
|
หลักสี่
|
PK14
|
สายสีแดงเข้ม สถานีหลักสี่
|
|
ราชภัฏพระนคร
|
PK15
|
|
|
วัดพระศรีมหาธาตุ
|
PK16
|
สายสุขุมวิท (สถานีร่วม)
|
|
รามอินทรา 3
|
PK17
|
|
|
ลาดปลาเค้า
|
PK18
|
|
รามอินทรา กม. 4
|
PK19
|
|
มัยลาภ
|
PK20
|
|
วัชรพล
|
PK21
|
สายสีเทา สถานีวัชรพล (โครงการ)
|
|
รามอินทรา กม. 6
|
PK22
|
|
|
คู้บอน
|
PK23
|
|
รามอินทรา กม. 9
|
PK24
|
|
วงแหวนรามอินทรา
|
PK25
|
|
นพรัตน์
|
PK26
|
|
บางชัน
|
PK27
|
|
เศรษฐบุตรบำเพ็ญ
|
PK28
|
|
ตลาดมีนบุรี
|
PK29
|
|
มีนบุรี
|
PK30
|
สายสีส้ม สถานีมีนบุรี (กำลังก่อสร้าง)
|
|
เส้นทางแยก เมืองทองธานี-อิมแพ็ค
|
|
|
เมืองทองธานี
|
PK10
|
สายหลักศูนย์ราชการนนทบุรี-มีนบุรี
|
3 มิถุนายน พ.ศ. 2568
|
นนทบุรี
|
|
อิมแพ็ค เมืองทองธานี
|
MT01
|
|
|
ทะเลสาบเมืองทองธานี
|
MT02
|
|
|