กีฬาชักเย่อในกีฬาแห่งชาติ ครั้งที่ 45
กีฬาชักเย่อในกีฬาแห่งชาติ ครั้งที่ 45 จัดแข่งขันที่โรงเรียนมหาวชิราวุธ จังหวัดสงขลา อำเภอเมืองสงขลา จังหวัดสงขลา กำหนดแข่งขันระหว่างวันที่ 24 ถึง 28 มิถุนายน พ.ศ. 2560 มีการชิงชัยทั้งหมด 4 เหรียญทอง
กีฬาชักเย่อ ในกีฬาแห่งชาติ ครั้งที่ 45 | |
---|---|
สนาม | โรงเรียนมหาวชิราวุธ จังหวัดสงขลา |
วันที่ | 24–28 มิถุนายน พ.ศ. 2560 |
สรุปเหรียญรางวัล
แก้อันดับที่ | จังหวัด | ทอง | เงิน | ทองแดง | รวม |
---|---|---|---|---|---|
1 | ฉะเชิงเทรา | 4 | 0 | 0 | 4 |
2 | นครปฐม | 0 | 4 | 0 | 4 |
3 | เชียงใหม่ | 0 | 0 | 2 | 2 |
4 | พิจิตร | 0 | 0 | 2 | 2 |
รวม | 4 | 4 | 4 | 12 |
ผู้ที่ได้รับเหรียญรางวัล
แก้ประเภท | เหรียญทอง | เหรียญเงิน | เหรียญทองแดง |
---|---|---|---|
ทีมชาย 4 คน รายละเอียด |
ฉะเชิงเทรา ศุภสิทธิ์ พรรคโยภณ ธนภัทร อู่พิทักษ์ ชัชพงษ์ หงษ์สุวรรณ ศุภสิทธิ์ ศรีเกษม |
นครปฐม ชัชชนม์ บุญนาวงษ์ จักรกฤษณ์ เดชคล้าย ชิษณุชา บุตรดี ภาคภูมิ คำกองแก้ว |
พิจิตร ณพล ศรีโสภา ประพันธ์พงษ์ วงษ์แก้ว วรวิบูล สอนตน ณัฐวัตร สิงห์ทองคำ |
ทีมชาย 8 คน รายละเอียด |
ฉะเชิงเทรา ศุภสิทธิ์ พรรคโยภณ อภิรัฐ โชคเกิดสกุล ธนภัทร เหรียญทอง ณัฐพล ทับทิม ธนภัทร อู่พิทักษ์ ชัชพงษ์ หงษ์สุวรรณ ธนยศ พลมั่น ชลที เครื่องเทศ |
นครปฐม จีรศักดิ์ ศรีลาจันทร์ ภูมิรินทร์ กระภูชัย ชัชชนม์ บุญนาวงษ์ จักรกฤษณ์ เดชคล้าย ชิษณุชา บุตรดี ภาคภูมิ คำกองแก้ว ณัชพล ขำรอด ธณวรรษ อรชร |
พิจิตร สิทธิพร แก้วสว่าง ณพล ศรีโสภา สุทธิภัทร จะเติบโต นัฐนนท์ จันทา ประพันธ์พงษ์ วงษ์แก้ว ณัฐพร บุญกลิ่น วรวิบูล สอนตน ณัฐวัตร สิงห์ทองคำ |
ทีมหญิง 4 คน รายละเอียด |
ฉะเชิงเทรา จรัญญา เนตรสาคร มลธิณี สุนลี รุ่งทิพย์ จิตรนอก น้ำเพชร เงาแก้ว |
นครปฐม สิรินาฎ แสวงทอง สโรชา ฉ่ำเกตุ ศุภรัสมิ์ เศรษฐีชาวนา ปนัดดา เหล่าทองดี |
เชียงใหม่ ศุภรัสมี แซ่ย่าง มณฑิรา ไชยประดิษฐ ช่อผกา ศรีวงค์ ศศิกานต์ ศรีเกิน ธนภรณ์ สิงห์คะราช |
ทีมหญิง 8 คน รายละเอียด |
ฉะเชิงเทรา พีรยา แสนสบาย จรัญญา เนตรสาคร วรินทร์ธร หุตะเจริญ มลธิณี สุนลี มนัสนันท์ ผาสุขกุลโรจน์ นวลจันทร์ บัวศรี รุ่งทิพย์ จิตรนอก น้ำเพชร เงาแก้ว |
นครปฐม ฤทัยกาญจน์ พลอยแสง วชิตา ดำหนา สิรินาฎ แสวงทอง สโรชา ฉ่ำเกตุ ศุภรัสมิ์ เศรษฐีชาวนา กมลพรรณ บุญพระ สุภัคกานต์ แซ่ตั้ง มณีนพรัตน์ ด้วงนิ่ม |
เชียงใหม่ ศุภรัสมี แซ่ย่าง สมิตา จันทร์แก้ว มณฑิรา ไชยประดิษฐ กนกวรรณ ชัยวงค์ ช่อผกา ศรีวงค์ ณัฐณิชา อินสุยะ ศศิกานต์ ศรีเกิน ธนภรณ์ สิงห์คะราช |
ผลการแข่งขัน
แก้ประเภททีมชาย
แก้ทีม 4 คน
แก้รอบแรก
แก้สายเอ
แก้
|
|
สายบี
แก้
สายซีแก้
สายดีแก้
รอบ 8 ทีมแก้
ทีม 8 คนแก้รอบแรกแก้สายเอแก้
สายบีแก้
รอบ 8 ทีมแก้
ประเภททีมหญิงแก้ทีม 4 คนแก้รอบแรกแก้สายเอแก้
สายบีแก้
สายซีแก้
สายดีแก้
รอบ 8 ทีมแก้
ทีม 8 คนแก้รอบแรกแก้สายเอแก้
สายบีแก้
รอบ 8 ทีมแก้
อ้างอิงแก้
|