ยูฟ่ายูโรปาลีก ฤดูกาล 2016–17 รอบคัดเลือกและรอบเพลย์ออฟ

การแข่งขัน ยูฟ่ายูโรปาลีก ฤดูกาล 2016–17 รอบคัดเลือกและรอบเพลย์ออฟ เริ่มต้นเมื่อวันที่ 28 มิถุนายนและสิ้นสุดในวันที่ 25 สิงหาคม ค.ศ. 2016 ทั้งหมด 154 ทีมที่เข้าร่วมในรอบคัดเลือกและรอบเพลย์ออฟเพื่อที่จะตัดสินหาผู้ชนะ 22 จาก 48 ทีมเข้าไปเล่นใน รอบแบ่งกลุ่ม ของ ยูฟ่ายูโรปาลีก ฤดูกาล 2016–17[1]

เวลาทั้งหมดเป็น CEST (UTC+2)

วันแข่งขันและวันจับสลากในแต่ละรอบแก้ไข

ตารางของการแข่งขันมีตามด้านล่างนี้ (การจับสลากทั้งหมดจัดขึ้นที่สำนักงานใหญ่ของยูฟ่า ในเมืองนียง, ประเทศสวิตเซอร์แลนด์)[1][2][3]

รอบ วันและเวลาในการจับสลาก นัดแรก นัดที่สอง
รอบคัดเลือกรอบแรก 20 มิถุนายน 2016, 13:00[4][5] 30 มิถุนายน 2016 7 กรกฎาคม 2016
รอบคัดเลือกรอบสอง 20 มิถุนายน 2016, 14:30[5][6] 14 กรกฎาคม 2016 21 กรกฎาคม 2016
รอบคัดเลือกรอบสาม 15 กรกฎาคม 2016, 13:00[7] 28 กรกฎาคม 2016 4 สิงหาคม 2016
รอบเพลย์ออฟ 5 สิงหาคม 2016, 13:00[8] 18 สิงหาคม 2016 25 สิงหาคม 2016

แมตช์นอกจากนี้ลงเล่นในวันอังคารหรือวันพุธแทนที่วันปกติ วันพฤหัสบดีเนื่องจากความขัดแย้งของการจัดโปรแกรมการแข่งขัน

รอบคัดเลือกรอบแรกแก้ไข

ทีมวางแก้ไข

ทั้งหมด 96 ทีมที่ลงเล่นในรอบคัดเลือกรอบแรก. การจับสลากมีขึ้นเมื่อวันที่ 20 มิถุนายน พ.ศ. 2559 (ค.ศ. 2016).[4][9] (หมายเหตุ: หมายเลขของแต่ละทีมได้ถูกกำหนดไว้ล่วงหน้าโดยยูฟ่า ดังนั้นการจับสลากจะสามารถจัดขึ้นในหนึ่งรอบสำหรับทุกกลุ่มที่มีทั้งหมดสิบทีมยกเว้นมีหนึ่งกลุ่มที่มีจำนวนแปดทีม)

กลุ่ม 1 กลุ่ม 2 กลุ่ม 3
ทีมวาง ไม่ได้เป็นทีมวาง ทีมวาง ไม่ได้เป็นทีมวาง ทีมวาง ไม่ได้เป็นทีมวาง

เดนมาร์ก มิดทิลแลนด์ (5)
สกอตแลนด์ ฮาร์ต ออฟ มิดโลเธียน (2)
ลัตเวีย เวนต์สปิลส์ (4)
ไอร์แลนด์เหนือ ลินฟีลด์ (3)
นอร์เวย์ สตาเบก (1)

หมู่เกาะแฟโร วิคินกูร์ โกตา (6)
ลิทัวเนีย ซูดูวา มาริแจมโปเล (7)
สาธารณรัฐไอร์แลนด์ คอร์ก ซิตี (8)
เอสโตเนีย อินโฟเนต ทาลลินน์ (9)
เวลส์ คอนนาห์ส ควูไอย์ โนแมดส์ (10)

ฟินแลนด์ เอชเจเค (2)
สวีเดน ไอเอฟเค โกเตบอร์ก (1)
ไอซ์แลนด์ เคอาร์ (3)
สาธารณรัฐไอร์แลนด์ เซนต์ แพทริกส์ แอทเลติก (4)
เอสโตเนีย เลวาเดีย ทาลลินน์ (5)

หมู่เกาะแฟโร เอชบี (7)
ลักเซมเบิร์ก เจอูเนสเซ เอสช์ (6)
ลิทัวเนีย แอตแลนตัส (9)
ไอร์แลนด์เหนือ เกลนาวอน (8)
เวลส์ ลลันดุดโน (10)

เบลารุส ดีนาโม มินส์ค (3)
เดนมาร์ก บรอนด์บี (2)
สกอตแลนด์ อเบอร์ดีน (1)
สาธารณรัฐไอร์แลนด์ แชมร็อค โรเวอร์ส (5)
เอสโตเนีย นอมเม คัลจู (4)

ลักเซมเบิร์ก โฟลา เอสช์ (10)
ฟินแลนด์ โรพีเอส (7)
ไอซ์แลนด์ วาลูร์ (9)
ลัตเวีย สปาร์ตักส์ จูร์มาลา (8)
ลิทัวเนีย ทราไค (6)

กลุ่ม 4 กลุ่ม 5 กลุ่ม 6
ทีมวาง ไม่ได้เป็นทีมวาง ทีมวาง ไม่ได้เป็นทีมวาง ทีมวาง ไม่ได้เป็นทีมวาง

สวีเดน เอไอเค (1)
เบลารุส ชัคห์ตยอร์ โซลิกอร์สค์ (2)
นอร์เวย์ อ็อดด์ (3)
ลักเซมเบิร์ก ดิฟเฟร์แดงก์ 03 (4)
ไอซ์แลนด์ ไบรดาบลิก (5)

ไอร์แลนด์เหนือ คลิฟตันวิลล์ (6)
ลัตเวีย เจลกาวา (7)
ฟินแลนด์ ไอเอฟเค มารีฮามน์ (8)
หมู่เกาะแฟโร เอ็นเอสไอ รูนาวิก (9)
เวลส์ บาลา ทาวน์ (10)

ไซปรัส เออีเค ลาร์นากา (1)
เซอร์เบีย วอจโวดีนา (2)
ประเทศจอร์เจีย ดิลา กอรี (4)
บอสเนียและเฮอร์เซโกวีนา ซิโรกี บริเจก (3)
สโลวีเนีย ดอมซาเล (5)

อาร์มีเนีย ชิรัก (6)
มอลตา เบอร์เคอร์คารา (8)
อันดอร์รา ลูซิตานอส (7)
มอนเตเนโกร โบเคลจ์ (9)
ซานมารีโน โฟลโกเร (10)

ฮังการี วีเดโอตอน (5)
โครเอเชีย โลโคโมติวา (2)
มาซิโดเนียเหนือ ราบอตนิคกี (3)
เซอร์เบีย คูคาริคกี (4)
อาร์มีเนีย ปยูนิก (1)

คาซัคสถาน ออร์ดาบาซี (6)
มอนเตเนโกร บูดุกนอสต์ พอดโกริกา (8)
มอลโดวา ซาเรีย บัลตี (7)
อันดอร์รา ยูอี ซานตา โคโลมา (9)
ยิบรอลตาร์ ยูโรปา เอฟซี (10)

กลุ่ม 7 กลุ่ม 8 กลุ่ม 9
ทีมวาง ไม่ได้เป็นทีมวาง ทีมวาง ไม่ได้เป็นทีมวาง ทีมวาง ไม่ได้เป็นทีมวาง

อาเซอร์ไบจาน เนฟต์ชี บากู (4)
ออสเตรีย แอดมิรา แวคเกอร์ โมดลิง (3)
อิสราเอล ไบตาร์ เยรูซาเลม (2)
แอลเบเนีย คูเคซี (1)
มอลโดวา ซิมบรู ชิซิเนา (5)

มอนเตเนโกร รูดาร์ ปิลเจฟล์ยา (10)
ประเทศจอร์เจีย ชิคูรา ซาชเคเร (7)
สโลวาเกีย สปาร์ตัก มายจาวา (8)
บอสเนียและเฮอร์เซโกวีนา สโลโบดา ตูซลา (9)
มอลตา บัลซาน (6)

อิสราเอล มัคคาบี เทล อาวีฟ (4)
ฮังการี เดเบรเซน (2)
อาเซอร์ไบจาน กาบาลา (3)
ลีชเทินชไตน์ วาดุซ (1)
บัลแกเรีย เบโร สตารา ซาโกรา (5)

สโลวีเนีย โกริชา (6)
ประเทศจอร์เจีย ซัมเตรเดีย (8)
บอสเนียและเฮอร์เซโกวีนา รัดนิก บิเจลจินา (7)
ซานมารีโน ลา ฟิโอริตา (9)
มาซิโดเนียเหนือ ซิเลกส์ (10)

ไซปรัส โอโมเนีย (4)
สโลวาเกีย สปาร์ตัก เทอร์นาวา (2)
คาซัคสถาน ไครัต (3)
โปแลนด์ คราโคเวีย (1)

มาซิโดเนียเหนือ ชเคนดิยา (5)
มอลตา ฮิเบอร์เนียนส์ (7)
แอลเบเนีย เตอูตา ดูร์เรส (6)
อาร์มีเนีย บานานต์ส (8)

กลุ่ม 10
ทีมวาง ไม่ได้เป็นทีมวาง

สโลวาเกีย สโลวาน บราติสลาวา (4)
คาซัคสถาน อัคโตเบ (2)
โปแลนด์ ซาเกลบี ลูบิน (3)
มอลโดวา ดาเซีย ชิซิเนา (1)

อาเซอร์ไบจาน คาปาซ (5)
บัลแกเรีย สลาเวีย โซเฟีย (6)
ฮังการี เอ็มทีเค บูดาเปสต์ (7)
แอลเบเนีย ปาร์ติซานี ติรานา (8)

สรุปผลการแข่งขันแก้ไข

นัดแรกลงเล่นในวันที่ 28 และ 30 มิถุนายน, และนัดที่สองลงเล่นในวันที่ 5, 6 และ 7 กรกฎาคม พ.ศ. 2559

ทีมแรก   ผล   ทีมที่สอง   นัดแรก     นัดที่สอง  
มิดทิลแลนด์ เดนมาร์ก 2–0 ลิทัวเนีย ซูดูวา มารีจามโปเล 1–0 1–0
ฮาร์ต ออฟ มิดโลเธียน สกอตแลนด์ 6–3[A] เอสโตเนีย อินโฟเนต ทาลลินน์ 2–1 4–2
คอนนาห์ส ควูไอย์ โนแมดส์ เวลส์ 1–0[A] นอร์เวย์ สตาเบก 0–0 1–0
เวนต์สปิลส์ ลัตเวีย 4–0 หมู่เกาะแฟโร วิคินกูร์ กอตา 2–0 2–0
ลินฟีลด์ ไอร์แลนด์เหนือ 1–2 สาธารณรัฐไอร์แลนด์ คอร์ก ซิตี 0–1 1–1
เลวาเดีย ทาลลินน์ เอสโตเนีย 3–1 หมู่เกาะแฟโร เอชบี 1–1 2–0
แอตแลนตัส ลิทัวเนีย 1–3 ฟินแลนด์ เอชเจเค 0–2 1–1
ไอเอฟเค โกเตบอร์ก สวีเดน 7–1 เวลส์ ลลันดุดโน 5–0 2–1
เซนต์ แพทริกส์ แอทเลติก สาธารณรัฐไอร์แลนด์ 2–2 (a) ลักเซมเบิร์ก เจอูเนสเซ เอสช์ 1–0 1–2
เคอาร์ ไอซ์แลนด์ 8–1 ไอร์แลนด์เหนือ เกลนาวอน 2–1 6–0
แชมร็อก โรเวอร์ส สาธารณรัฐไอร์แลนด์ 1–3 ฟินแลนด์ โรพีเอส 0–2 1–1
วาลูร์ ไอซ์แลนด์ 1–10 เดนมาร์ก บรอนด์บี 1–4 0–6
อเบอร์ดีน สกอตแลนด์ 3–2 ลักเซมเบิร์ก ฟอลา เอสช์ 3–1 0–1
ทราไค ลิทัวเนีย 3–5[A] เอสโตเนีย นอมเม คัลจู 2–1 1–4
ดีนาโม มินส์ค เบลารุส 4–1 ลัตเวีย สปาร์ตักส์ จูร์มาลา 2–1 2–0
ไบรดาบลิก ไอซ์แลนด์ 4–5 ลัตเวีย เจลกาวา 2–3 2–2
เอ็นเอสไอ รูนาวิก หมู่เกาะแฟโร 0–7 เบลารุส ชัคห์ตยอร์ โซลีกอร์สค์ 0–2 0–5
เอไอเค สวีเดน 4–0 เวลส์ บาลา ทาวน์ 2–0 2–0
ดิฟเฟร์แดงก์ 03 ลักเซมเบิร์ก 1–3 ไอร์แลนด์เหนือ คลิฟตันวิลล์ 1–1 0–2
อ็อดด์ นอร์เวย์ 3–1 ฟินแลนด์ ไอเอฟเค มารีฮามน์ 2–0 1–1
ดอมซาเล สโลวีเนีย 5–2 อันดอร์รา ลูซิตานอส 3–1 2–1
โบเคลจ์ มอนเตเนโกร 1–6 เซอร์เบีย วอจโวดีนา 1–1 0–5
เออีเค ลาร์นากา ไซปรัส 6–1 ซานมารีโน โฟลโกเร 3–0 3–1
ดีลา กอรี ประเทศจอร์เจีย 1–1 (1–4 p) อาร์มีเนีย ชีรัก 1–0 0–1
(ต่อเวลา)
ซิโรกี บริเจก บอสเนียและเฮอร์เซโกวีนา 1–3 มอลตา เบอร์เคอร์การา 1–1 0–2
วีเดโอตอน ฮังการี 3–2 มอลโดวา ซาเรีย บัลตี 3–0 0–2
ยูอี ซานตา โคโลมา อันดอร์รา 2–7 โครเอเชีย โลโคโมติวา 1–3 1–4
ยูโรปา เอฟซี ยิบรอลตาร์ 3–2[A] อาร์มีเนีย ปยูนิก 2–0 1–2
คูคาริคกี เซอร์เบีย 6–3 คาซัคสถาน ออร์ดาบาซี 3–0 3–3
ราบ็อตนิคกี มาซิโดเนียเหนือ 12– มอนเตเนโกร บูดุกนอสต์ พอดโกริกา 1–1 0–1
ซิมบรู ชิซิเนา มอลโดวา 3–3 (a) ประเทศจอร์เจีย ชิคูรา ซาชเคเร 0–1 3–2
สโลโบดา ตูซลา บอสเนียและเฮอร์เซโกวีนา 0–1 อิสราเอล ไบตาร์ เยรูซาเลม 0–0 0–1
คูเคซี แอลเบเนีย 2–1 มอนเตเนโกร รูดาร์ ปิลเจฟล์จา 1–1 1–0
บัลซาน มอลตา 2–3[A] อาเซอร์ไบจาน เนฟต์ชี บากู 0–2 2–1
แอดมิรา แวคเกอร์ โมดลิง ออสเตรีย 4–3 สโลวาเกีย สปาร์ตัก มายจาวา 1–1 3–2
เบโร สตารา ซาโกรา บัลแกเรีย 2–0 บอสเนียและเฮอร์เซโกวีนา รัดนิก บิเจลจินา 0–0 2–0
ลา ฟิโอริตา ซานมารีโน 0–7 ฮังการี เดเบรเซน 0–5 0–2
วาดุซ ลีชเทินชไตน์ 5–2 มาซิโดเนียเหนือ ซิเลกส์ 3–1 2–1
มัคคาบี เทล อาวีฟ อิสราเอล 4–0 สโลวีเนีย กอริกา 3–0 1–0
กาบาลา อาเซอร์ไบจาน 6–3 ประเทศจอร์เจีย ซามเตรเดีย 5–1 1–2
เตอูตา ดูร์เรส แอลเบเนีย 0–6 คาซัคสถาน ไครัต 0–1 0–5
สปาร์ตัก เทอร์นาวา สโลวาเกีย 6–0 มอลตา ฮิเบอร์เนียนส์ 3–0 3–0
บานานต์ส อาร์มีเนีย 1–5 ไซปรัส โอโมเนีย 0–1 1–4
(ต่อเวลา)
ชเคนดิยา มาซิโดเนียเหนือ 4–1 โปแลนด์ คราโคเวีย 2–0 2–1
สลาเวีย โซเฟีย บัลแกเรีย 1–3 โปแลนด์ ซาเกลบี ลูบิน 1–0 0–3
อักโทเบ คาซัคสถาน 1–3 ฮังการี เอ็มทีเค บูดาเปสต์ 1–1 0–2
ปาร์ติซานี ติรานา แอลเบเนีย w/o[B] สโลวาเกีย สโลวาน บราติสลาวา 0–0 ยกเลิกการแข่งขัน
คาปาซ อาเซอร์ไบจาน 1–0 มอลโดวา ดาเชีย ชิซิเนา 0–0 1–0
หมายเหตุ
  1. ^ a b c d e ลำดับของแต่ละเลกจะกลับกันกับลำดับตอนจับสลาก
  2. ^ ปาร์ติซานี ติรานา แทนที่ทีม สเคนเดอร์บู คอร์เซ ใน ยูฟ่าแชมเปียนส์ลีก ฤดูกาล 2016–17 รอบคัดเลือกรอบสอง และ สโลวาน บราติสลาวา ดำเนินการโดยตรงต่อยูฟ่ายูโรปาลีก รอบคัดเลือกรอบสอง, หลังจาก สเคนเดอร์บู คอร์เซ ได้รับการยกเว้นจากยูฟ่าสำหรับการแก้ไขแมตช์ดังกล่าว.[10]

รอบคัดเลือกรอบสองแก้ไข

ทีมวางแก้ไข

ทั้งหมด 66 ทีมที่ลงเล่นในรอบคัดเลือกรอบสอง: 18 ทีมที่ได้เข้าสู่รอบนี้, และอีก 48 ทีมผู้ชนะของรอบคัดเลือกรอบแรก การจับสลากมีขึ้นเมื่อวันที่ 20 มิถุนายน พ.ศ. 2559 (ค.ศ. 2016)[4][9] (Note: The numbers for each team were pre-assigned by UEFA so that the draw could be held in one run for all groups with ten teams and another run for the groups with twelve teams.)

กลุ่ม 1 กลุ่ม 2 กลุ่ม 3
ทีมวาง ไม่ได้เป็นทีมวาง ทีมวาง ไม่ได้เป็นทีมวาง ทีมวาง ไม่ได้เป็นทีมวาง

เซอร์เบีย ปาร์ตีซาน (5)
อิสราเอล มัคคาบี ไฮฟา (4)
เบลารุส ดีนาโม มินส์ค[†] (3)
เซอร์เบีย วอจโวดีนา [†] (1)
สโลวาเกีย สปาร์ตัก เทอร์นาวา [†] (2)

อาร์มีเนีย ชีรัก[†] (6)
สาธารณรัฐไอร์แลนด์ เซนต์ แพทริกส์ แอทเลติก[†] (10)
โปแลนด์ ซาเกลบี ลูบิน [†] (7)
เวลส์ คอนนาห์ส ควูไอย์ โนแมดส์ [†] (8)
เอสโตเนีย นอมเม คัลจู[†] (9)

ออสเตรีย ออสเตรีย เวียนนา (5)
ฟินแลนด์ เอชเจเค [†] (4)
ฮังการี เอ็มทีเค บูดาเปสต์[†] (1)
เบลารุส ชัคห์ตยอร์ โซลีกอร์สค์ [†] (3)
เดนมาร์ก บรอนด์บี [†] (2)

อาเซอร์ไบจาน กาบาลา[†] (8)
แอลเบเนีย คูเคซี[†] (7)
สกอตแลนด์ ฮิเบอร์เนียนส์ (6)
บัลแกเรีย เบโร สตารา ซาโกรา [†] (9)
สโลวีเนีย ดอมซาเล [†] (10)

เดนมาร์ก มิดทิลแลนด์ [†] (1)
สวิตเซอร์แลนด์ กราสส์ฮอปเปอร์ (5)
อาเซอร์ไบจาน เนฟต์ชี บากู[†] (3)
ตุรกี ออสมันลิสปอร์ (4)
โครเอเชีย โลโคโมติวา [†] (2)

ไอซ์แลนด์ เคอาร์ [†] (7)
ลีชเทินชไตน์ วาดุซ [†] (8)
ฟินแลนด์ โรพีเอส[†] (6)
มาซิโดเนียเหนือ ชเคนดิยา [†] (10)
มอลโดวา ซิมบรู ชิซิเนา[†] (9)

กลุ่ม 4 กลุ่ม 5 กลุ่ม 6
ทีมวาง ไม่ได้เป็นทีมวาง ทีมวาง ไม่ได้เป็นทีมวาง ทีมวาง ไม่ได้เป็นทีมวาง

สโลวีเนีย มาริบอร์ (6)
ไซปรัส โอโมเนีย [†] (5)
สโลวาเกีย สโลวาน บราติสลาวา[†] (3)
สวีเดน ไอเอฟเค โกเตบอร์ก [†] (4)
สกอตแลนด์ ฮาร์ท ออฟ มิดโลเธียน[†] (2)
กรีซ พีเอเอส จิอันนินา (1)

นอร์เวย์ อ็อดด์[†] (7)
โปแลนด์ ปีอัสต์ กลิวิแช (9)
บัลแกเรีย เลฟสกี โซเฟีย (11)
อิสราเอล ไบตาร์ เยรูซาเลม [†] (10)
ลัตเวีย เจลกาวา[†] (8)
มอลตา เบอร์เคอร์คารา[†] (12)

อิสราเอล มัคคาบี เทล อาวีฟ [†] (4)
โครเอเชีย ไฮจ์ดุ๊ก สปลิท (5)
ฮังการี เดเบรเซน[†] (3)
ออสเตรีย แอดมิรา แวคเกอร์ โมดลิง[†] (1)
ลัตเวีย เวนท์สปิลส์ [†] (2)
สวีเดน บีเค ฮัคเคน (6)

สกอตแลนด์ อเบอร์ดีน[†] (12)
โรมาเนีย ซีเอสเอ็มเอส ทาซี (10)
คาซัคสถาน ไครัต[†] (9)
สาธารณรัฐไอร์แลนด์ คอร์ก ซิตี [†] (11)
อาเซอร์ไบจาน คาปาซ[†] (7)
เบลารุส ทอร์เปโด-เบลเอแซด โซห์ดิโน (8)

เบลเยียม เกงค์ (3)
ไซปรัส เออีเค ลาร์นากา [†] (2)
สวีเดน เอไอเค [†] (6)
ฮังการี วีเดโอตอน [†] (1)
นอร์เวย์ สตรอมส์ก็อดเซต (5)
เช็กเกีย สลาเวีย ปราก (4)

มอนเตเนโกร บูดุคนอสต์ พอดโกริกา [†] (8)
ไอร์แลนด์เหนือ คลิฟตันวิลล์ [†] (12)
เซอร์เบีย คูคาริคกี[†] (7)
เอสโตเนีย เลวาเดีย ทาลลินน์[†] (9)
ยิบรอลตาร์ ยูโรปา เอฟซี[†] (11)
เดนมาร์ก ซอนเดอร์ยีสเค (10)

หมายเหตุ
  1. ผู้ชนะของรอบคัดเลือกรอบแรกทีมใดที่มีสถานะซึ่งไม่ได้เป็นที่รู้จักในเวลาของการจับสลาก. ทีมใน ตัวเอียง คือแพ้ทีมที่มีค่าสัมประสิทธิ์ที่สูงกว่าในรอบคัดเลือกรอบแรก,จึงทำให้มีประสิทธิภาพในการใช้ค่าสัมประสิทธิ์ของฝ่ายคู่แข่งขันของพวกเขาในการจับสลากสำหรับรอบคัดเลือกรอบสอง

สรุปผลการแข่งขันแก้ไข

นัดแรกลงเล่นในวันที่ 14 กรกฎาคม, และนัดที่สองลงเล่นในวันที่ 20 และ 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2559

ทีมแรก   ผล   ทีมที่สอง   นัดแรก     นัดที่สอง  
ชีรัก อาร์มีเนีย 1–3 สโลวาเกีย สปาร์ตัก เทอร์นาวา 1–1 0–2
ดีนาโม มินส์ค เบลารุส 2–1 สาธารณรัฐไอร์แลนด์ เซนต์ แพทริกส์ แอทเลติก 1–1 1–0
ปาร์ตีซาน เซอร์เบีย 0–0 (3–4 p) โปแลนด์ ซาเกลบี ลูบิน 0–0 0–0
(ต่อเวลา)
วอจโวดีนา เซอร์เบีย 3–1 เวลส์ คอนนาห์ส ควูไอย์ โนแมดส์ 1–0 2–1
มัคคาบี ไฮฟา อิสราเอล 2–2 (3–5 p)[C] เอสโตเนีย นอมเม คัลจู 1–1 1–1
(ต่อเวลา)
ฮิเบอร์เนียน สกอตแลนด์ 1–1 (3–5 p) เดนมาร์ก บรอนด์บี 0–1 1–0
(ต่อเวลา)
ชัคห์ตยอร์ โซลีกอร์สค์ เบลารุส 2–3 สโลวีเนีย ดอมซาเล 1–1 1–2
ออสเตรีย เวียนนา ออสเตรีย 5–1 แอลเบเนีย คูเคซี 1–0 4–1
เอ็มทีเค บูดาเปสต์ ฮังการี 1–4 อาเซอร์ไบจาน กาบาลา 1–2 0–2
เบโร สตารา ซาโกรา บัลแกเรีย 1–2 ฟินแลนด์ เอชเจเค 1–1 0–1
โรพีเอส ฟินแลนด์ 1–4 โครเอเชีย โลโคโมติวา 1–1 0–3
เนฟต์ชี บากู อาเซอร์ไบจาน 0–1 มาซิโดเนียเหนือ ชเคนดิยา 0–0 0–1
เคอาร์ ไอซ์แลนด์ 4–5[C] สวิตเซอร์แลนด์ กราสส์ฮอปเปอร์ 3–3 1–2
มิดทิลแลนด์ เดนมาร์ก 5–2 ลีชเทินชไตน์ วาดุซ 3–0 2–2
ซิมบรู ชิซิเนา มอลโดวา 2–7 ตุรกี ออสมันลิสปอร์ 2–2 0–5
พีเอเอส จีอันนินา กรีซ 4–3 นอร์เวย์ อ็อดด์ 3–0 1–3
(ต่อเวลา)
เบอร์เคอร์คารา มอลตา 2–1 สกอตแลนด์ ฮาร์ต ออฟ มิดโลเธียน 0–0 2–1
มารีบอร์ สโลวีเนีย 1–1 (a) บัลแกเรีย เลฟสกี โซเฟีย 0–0 1–1
ปิอัสต์ กลีวิแช โปแลนด์ 0–3 สวีเดน ไอเอฟเค โกเตบอร์ก 0–3 0–0
สโลวาน บราติสลาวา สโลวาเกีย 0–3 ลัตเวีย เจลกาวา 0–0 0–3
ไบตาร์ เยรูซาเลม อิสราเอล 3–3 (a) ไซปรัส โอโมเนีย 1–0 2–3
แอดมิรา แวคเกอร์ โมดลิง ออสเตรีย 3–0 อาเซอร์ไบจาน คาปาซ 1–0 2–0
อเบอร์ดีน สกอตแลนด์ 4–0 ลัตเวีย เวนต์สปิลส์ 3–0 1–0
บีเค ฮัคเคน สวีเดน 1–2 สาธารณรัฐไอร์แลนด์ คอร์ก ซิตี 1–1 0–1
ไครัต คาซัคสถาน 2–3 อิสราเอล มัคคาบี เทล อาวีฟ 1–1 1–2
เดเบรเซน ฮังการี 1–3 เบลารุส ทอร์เปโด-เบลเอแซด โซห์ดิโน 1–2 0–1
ซีเอสเอ็มเอส ทาซี โรมาเนีย 3–4 โครเอเชีย ไฮจ์ดุ๊ก สปลิท 2–2 1–2
วีเดโอตอน ฮังการี 3–1 เซอร์เบีย คูคาริคกี 2–0 1–1
คลิฟตันวิลล์ ไอร์แลนด์เหนือ 2–5 ไซปรัส เออีเค ลาร์นากา 2–3 0–2
เอไอเค สวีเดน 2–0 ยิบรอลตาร์ ยูโรปา เอฟซี 1–0 1–0
เลวาเดีย ทาลลินน์ เอสโตเนีย 3–3 (a) เช็กเกีย สลาเวีย ปราก 3–1 0–2
เกงค์ เบลเยียม 2–2 (4–2 p) มอนเตเนโกร บูดุกนอสต์ พอดโกริกา 2–0 0–2
(ต่อเวลา)
ซอนเดอร์ยีสเค เดนมาร์ก 4–3 นอร์เวย์ สตรอมส์ก็อดเซต 2–1 2–2
(ต่อเวลา)
หมายเหตุ
  1. ^ a b Order of legs reversed after original draw.

นัดแก้ไข

รวมผลสองนัด สปาร์ตัก เทอร์นาวา ชนะ 3–1


รวมผลสองนัด ดินาโม มินส์ค ชนะ 2–1


รวมผลสองนัด เสมอ 0–0 ซาเกลบี ลูบิน ชนะลูกโทษ 4–3


รวมผลสองนัด วอจโวดินา ชนะ 3–1


รวมผลสองนัด เสมอ 2–2 นอมเม คัลจู ชนะลูกโทษ 5–3


ฮิเบอร์เนียน สกอตแลนด์0–1เดนมาร์ก บรอนด์บี
รายงาน Wilczek Goal 1'
ผู้ชม: 13,454 คน[11]
ผู้ตัดสิน: Juan Martínez Munuera (สเปน)

รวมผลสองนัด เสมอ 1–1 บรอนด์บี ชนะลูกโทษ 5–3


ชัคห์ตียอร์ โซลีกอร์สค์ เบลารุส1–1สโลวีเนีย ดอมซาเล
Ignjatijević Goal 35' รายงาน Trajkovski Goal 52'
ผู้ชม: 2,100 คน[11]
ผู้ตัดสิน: Dumitru Muntean (มอลโดวา)

รวมผลสองนัด ดอมซาเล ชนะ 3–2


รวมผลสองนัด ออสเตรีย เวียนนา ชนะ 5–1


เอ็มทีเค บูดาเปสต์ ฮังการี1–2อาเซอร์ไบจาน กาบาลา
Torghelle Goal 70' รายงาน Kvekveskiri Goal 25'
Ozobić Goal 63'
ผู้ชม: 501 คน[11]
ผู้ตัดสิน: Bojan Pandžić (สวีเดน)
กาบาลา อาเซอร์ไบจาน2–0ฮังการี เอ็มทีเค บูดาเปสต์
Zenjov Goal 7'
Weeks Goal 37'
รายงาน
ผู้ชม: 5,550 คน[11]
ผู้ตัดสิน: Mete Kalkavan (ตุรกี)

รวมผลสองนัด กาบาลา ชนะ 4–1


เบโรเอ สตารา ซาโกรา บัลแกเรีย1–1ฟินแลนด์ เอชเจเค
Penev Goal 49' รายงาน Morelos Goal 38'
ผู้ชม: 4,424 คน[11]
เอชเจเค ฟินแลนด์1–0บัลแกเรีย เบโรเอ สตารา ซาโกรา
Tanaka Goal 25' รายงาน
ผู้ชม: 3,872 คน[11]
ผู้ตัดสิน: Padraig Sutton (ไอร์แลนด์)

รวมผลสองนัด เอชเจเค ชนะ 2–1


โรพีเอส ฟินแลนด์1–1โครเอเชีย โลโคโมติวา
Jammeh Goal 87' รายงาน Jammeh Goal 73' (o.g.)
ผู้ชม: 1,812 คน[11]
ผู้ตัดสิน: Þorvaldur Árnason (ไอซ์แลนด์)
โลโคโมติวา โครเอเชีย3–0ฟินแลนด์ โรพีเอส
Fiolić Goal 44'
Marić Goal 49'83'
รายงาน
ผู้ชม: 630 คน[11]
ผู้ตัดสิน: Giorgi Kruashvili (จอร์เจีย)

รวมผลสองนัด โลโคโมติวา ชนะ 4–1


เนฟต์ชี บากู อาเซอร์ไบจาน0–0มาซิโดเนียเหนือ ชคืนดิจา
รายงาน
ผู้ชม: 6,891 คน[11]
ผู้ตัดสิน: Siarhei Tsynkevich (เบลารุส)
ชคืนดิจา มาซิโดเนียเหนือ1–0อาเซอร์ไบจาน เนฟต์ชี บากู
Ibraimi Goal 31' รายงาน
ผู้ชม: 9,510 คน[11]
ผู้ตัดสิน: Erik Lambrechts (เบลเยียม)

รวมผลสองนัด ชคินดิจา ชนะ 1–0


เคอาร์ ไอซ์แลนด์3–3สวิตเซอร์แลนด์ กราสส์ฮอปเปอร์
Andersen Goal 46'50'
Hauksson Goal 77' (ลูกโทษ)
รายงาน Munsy Goal 18'
Gjorgjev Goal 36'
Caio Goal 59'
ผู้ชม: 767 คน[11]
กราสส์ฮอปเปอร์ สวิตเซอร์แลนด์2–1ไอซ์แลนด์ เคอาร์
Sigurjónsson Goal 45'68' รายงาน Andersen Goal 52'
ผู้ชม: 3,940 คน[11]
ผู้ตัดสิน: Erez Papir (อิสราเอล)

รวมผลสองนัด กราสส์ฮอปเปอร์ ชนะ 5–4


มิดทิลลันด์ เดนมาร์ก3–0ลีชเทินชไตน์ วาดุซ
Sisto Goal 20'82'
Onuachu Goal 73'
รายงาน
ผู้ชม: 4,455 คน[11]
ผู้ตัดสิน: Kirill Levnikov (รัสเซีย)
วาดุซ ลีชเทินชไตน์2–2เดนมาร์ก มิดทิลลันด์
Brunner Goal 83'
Costanzo Goal 86' (ลูกโทษ)
รายงาน Sisto Goal 41'68'
ผู้ชม: 842 คน[11]

รวมผลสองนัด มิดทิลลันด์ ชนะ 5–2


ซิมบรู ชิซิเนา มอลโดวา2–2ตุรกี ออสมันลิสปอร์
Zagaevschi Goal 24'
Damașcan Goal 62'
รายงาน Çürüksu Goal 12'
Bekdemir Goal 77'
ผู้ชม: 4,160 คน[11]
ผู้ตัดสิน: Nenad Đokić (เซอร์เบีย)
ออสมันลิสปอร์ ตุรกี5–0มอลโดวา ซิมบรู ชิซิเนา
Umar Goal 16' (ลูกโทษ)26'50'
Kılıçaslan Goal 74'
Rusescu Goal 83'
รายงาน
ผู้ชม: 6,382 คน[11]
ผู้ตัดสิน: Mitja Žganec (สโลวีเนีย)

Osmanlıspor won 7–2 on aggregate.


พีเอเอส จิอันนินา กรีซ3–0นอร์เวย์ อ็อดด์
Michail Goal 7'
Fonsi Goal 31'
Acosta Goal 68'
รายงาน
ผู้ชม: 5,615 คน[11]
ผู้ตัดสิน: Glenn Nyberg (สวีเดน)
อ็อดด์ นอร์เวย์3–1 (ต่อเวลาพิเศษ)กรีซ พีเอเอส จิอันนินา
Nordkvelle Goal 55' (ลูกโทษ)
Bentley Goal 57'
Ruud Goal 89'
รายงาน Koutris Goal 98'
ผู้ชม: 3,184 คน[11]
ผู้ตัดสิน: Tomasz Musiał (โปแลนด์)

รวมผลสองนัด พีเอเอส จิอันนินา ชนะ 4–3


รวมผลสองนัด เบอร์เคอร์คารา ชนะ 2–1


มาริบอร์ สโลวีเนีย0–0บัลแกเรีย เลฟสกี โซเฟีย
รายงาน
ผู้ชม: 7,345 คน[11]
ผู้ตัดสิน: Cristian Balaj (โรมาเนีย)
เลฟสกี โซเฟีย บัลแกเรีย1–1สโลวีเนีย มาริบอร์
Narh Goal 22' รายงาน Tavares Goal 68'
ผู้ชม: 17,600 คน[11]
ผู้ตัดสิน: Michael Tykgaard (เดนมาร์ก)

รวมผลสองนัด เสมอ 1–1 มาริบอร์ ชนะด้วยกฏประตูทีมเยือน


ปิอัสต์ กลิวิเช โปแลนด์0–3สวีเดน ไอเอฟเค โกเตบอร์ก
รายงาน Rogne Goal 2'
Hysén Goal 35'
Engvall Goal 86'
ผู้ชม: 5,629 คน[11]
ผู้ตัดสิน: Manuel Schüttengruber (ออสเตรีย)
ไอเอฟเค โกเตบอร์ก สวีเดน0–0โปแลนด์ ปิอัสต์ กลิวิเช
รายงาน
ผู้ชม: 7,276 คน[11]
ผู้ตัดสิน: Georgios Kominis (กรีซ)

รวมผลสองนัด ไอเอฟเค โกเตบอร์ก ชนะ 3–0


สโลวาน บราติสลาวา สโลวาเกีย0–0ลัตเวีย เจลกาวา
รายงาน
ผู้ชม: 1,451 คน[11]
ผู้ตัดสิน: Alexandros Aretopoulos (กรีซ)

รวมผลสองนัด เจลกาวา ชนะ 3–0


ไบตาร์ เยรูซาเลม อิสราเอล1–0ไซปรัส โอโมเนีย
Abuhatzira Goal 71' รายงาน
ผู้ชม: 9,200 คน[11]
ผู้ตัดสิน: Marcin Borski (โปแลนด์)

รวมผลสองนัด เสมอ 3–3 ไบตาร์ เยรูซาเลม ชนะด้วยกฏประตูทีมเยือน


คาปาซ อาเซอร์ไบจาน0–2ออสเตรีย แอดมิรา แวคเกอร์ โมดลิง
รายงาน Knasmüllner Goal 17'
Schmidt Goal 76'
ผู้ชม: 1,650 คน[11]
ผู้ตัดสิน: Vitali Meshkov (รัสเซีย)

รวมผลสองนัด แอดมิรา แวคเกอร์ โมดลิง ชนะ 3–0


เวนท์สปิลส์ ลัตเวีย0–1สกอตแลนด์ แอเบอร์ดีน
รายงาน Rooney Goal 79'

รวมผลสองนัด อเบอร์ดีน ชนะ 4–0


บีเค ฮัคเคน สวีเดน1–1สาธารณรัฐไอร์แลนด์ คอร์ก ซิตี
Owoeri Goal 83' รายงาน Maguire Goal 64' (ลูกโทษ)
ผู้ชม: 2,022 คน[11]
ผู้ตัดสิน: Amaury Delerue (ฝรั่งเศส)
คอร์ก ซิตี สาธารณรัฐไอร์แลนด์1–0สวีเดน บีเค ฮัคเคน
O'Connor Goal 26' รายงาน
ผู้ชม: 5,334 คน[11]
ผู้ตัดสิน: Carlos Xistra (โปรตุเกส)

รวมผลสองนัด คอร์ก ซิตี ชนะ 2–1


มัคคาบี เทล อาวีฟ อิสราเอล2–1คาซัคสถาน ไครัต
Ben Haim II Goal 5'
Alberman Goal 86'
รายงาน Gohou Goal 64'
ผู้ชม: 9,832 คน[11]
ผู้ตัดสิน: Tiago Martins (โปรตุเกส)

รวมผลสองนัด มัคคาบี เทล อาวีฟ ชนะ 3–2


เดเบรเซน ฮังการี1–2เบลารุส ตอร์เปโด-เบลอัซ โซห์ดิโน
Tisza Goal 2' รายงาน Zahynaylov Goal 23'
Klopotskiy Goal 88'
ผู้ชม: 6,015 คน[11]
ผู้ตัดสิน: Leontios Trattou (ไซปรัส)

รวมผลสองนัด ตอร์เปโด-เบลอัซ โซห์ดิโน ชนะ 3–1


ซีเอสเอ็มเอส ยาซี โรมาเนีย2–2โครเอเชีย ไฮจ์ดุ๊ก สปลิท
Cristea Goal 19'
Piccioni Goal 23'
รายงาน Ohandza Goal 48'
Said Goal 90+4'
ผู้ชม: 8,004 คน[11]
ผู้ตัดสิน: Yuriy Mozharovsky (ยูเครน)
ไฮจ์ดุ๊ก สปลิท โครเอเชีย2–1โรมาเนีย ซีเอสเอ็มเอส ยาซี
Tudor Goal 22'
Ohandza Goal 90'
รายงาน Ciucur Goal 26'
ผู้ชม: 16,798 คน[11]
ผู้ตัดสิน: Frank Schneider (ฝรั่งเศส)

รวมผลสองนัด ไฮจ์ดุ๊ก สปลิท ชนะ 4–3


วีเดโอตอน ฮังการี2–0เซอร์เบีย คูคาริคกี
Bódi Goal 58'
Suljić Goal 90+2'
รายงาน
ผู้ชม: 1,858 คน[11]
คูคาริคกี เซอร์เบีย1–1ฮังการี วีเดโอตอน
Fofana Goal 13' รายงาน Géresi Goal 76'
ผู้ชม: 1,653 คน[11]
ผู้ตัดสิน: Alexandre Boucaut (เบลเยียม)

รวมผลสองนัด วีเดโอตอน ชนะ 3–1


รวมผลสองนัด เออีเค ลาร์นากา ชนะ 5–2


เอไอเค สวีเดน1–0ยิบรอลตาร์ ยูโรปา เอฟซี
Strandberg Goal 89' รายงาน
ยูโรปา เอฟซี ยิบรอลตาร์0–1สวีเดน เอไอเค
รายงาน Markkanen Goal 55'
ผู้ชม: 1,145 คน[11]
ผู้ตัดสิน: Ádám Farkas (ฮังการี)

รวมผลสองนัด เอไอเค ชนะ 2–0


เลวาเดีย ทาลลินน์ เอสโตเนีย3–1เช็กเกีย สลาเวีย ปราก
Hunt Goal 35'
Gando Goal 67'
Antonov Goal 90'
รายงาน Mingazow Goal 63'
ผู้ชม: 2,750 คน[11]
ผู้ตัดสิน: Neil Doyle (Republic of Ireland)
สลาเวีย ปราก เช็กเกีย2–0เอสโตเนีย เลวาเดีย ทาลลินน์
Škoda Goal 10'
Van Kessel Goal 67'
รายงาน
ผู้ชม: 14,856 คน[11]
ผู้ตัดสิน: Christos Nicolaides (ไซปรัส)

รวมผลสองนัด เสมอ 3–3. สลาเวีย ปราก ชนะด้วยกฏประตูทีมเยือน


รวมผลสองนัด เสมอ 2–2 เกงค์ ชนะลูกโทษ 4–2


ซอนเดอร์ยีสเค เดนมาร์ก2–1นอร์เวย์ สตรอมส์ก็อดเซต
Kløve Goal 9'
Uhre Goal 82'
รายงาน Pedersen Goal 16'
ผู้ชม: 4,795 คน[11]
ผู้ตัดสิน: Georgi Kabakov (บัลแกเรีย)

รวมผลสองนัด ซอนเดอร์ยีสเค ชนะ 4–3

รอบคัดเลือกรอบสามแก้ไข

ทีมวางแก้ไข

ทั้งหมด 58 ทีมที่ลงเล่นในรอบคัดเลือกรอบสาม: 25 ทีมที่ได้เข้าสู่รอบนี้, และอีก 33 ทีมผู้ชนะของรอบคัดเลือกรอบสอง. การจับสลากมีขึ้นเมื่อวันที่ 15 กรกฎาคม พ.ศ. 2559 (ค.ศ. 2016).[7][16]

กลุ่ม 1 กลุ่ม 2 กลุ่ม 3
ทีมวาง ไม่ได้เป็นทีมวาง ทีมวาง ไม่ได้เป็นทีมวาง ทีมวาง ไม่ได้เป็นทีมวาง

ฝรั่งเศส แซ็งเตเตียน (1)
อิสราเอล มัคคาบี เทล อาวีฟ[†] (2)
รัสเซีย สปาร์ตัก มอสโก (3)
ยูเครน วอร์สคลา โปลตาวา (4)
เบลารุส ดีนาโม มินส์ค[†] (5)

ไซปรัส เออีเค ลาร์นากา[†] (6)
กรีซ เออีเค เอเธนส์ (7)
เซอร์เบีย วอจโวดินา[†] (8)
โรมาเนีย พันดูรี ทาร์กู จิอู (9)
โครเอเชีย โลโคโมติวา[†] (10)

เนเธอร์แลนด์ อาแซด (1)
รัสเซีย คราสโนดาร์ (2)
โปแลนด์ ซาเกลบี ลูบิน[†] (3)
อิตาลี ซัสซูโอโล (4)
โปรตุเกส รีอู อาเว (5)
อิสราเอล ไบตาร์ เยรูซาเลม[†] (6)

ลัตเวีย เจลกาวา[†] (7)
สวิตเซอร์แลนด์ ลูเซิร์น (8)
เดนมาร์ก ซอนเดอร์ยีสเค[†] (9)
เช็กเกีย สลาเวีย ปราก[†] (10)
มอลตา เบอร์เคอร์คารา[†] (11)
กรีซ พีเอเอส จิอันนินา[†] (12)

ฝรั่งเศส ลีล (1)
สโลวีเนีย มารีบอร์[†] (2)
ออสเตรีย ออสเตรีย เวียนนา[†] (3)
กรีซ พานาธิไนกอส (4)
เอสโตเนีย นอมเม คัลจู[†] (5)
โครเอเชีย ไฮจ์ดุ๊ก สปลิท[†] (6)

ยูเครน เอฟเซ โอเลกซานดริยา (7)
สวีเดน เอไอเค[†] (8)
สโลวาเกีย สปาร์ตัก เทอร์นาวา[†] (9)
ตุรกี ออสมันลิสปอร์[†] (10)
สกอตแลนด์ อเบอร์ดีน[†] (11)
อาเซอร์ไบจาน กาบาลา[†] (12)

กลุ่ม 4 กลุ่ม 5
ทีมวาง ไม่ได้เป็นทีมวาง ทีมวาง ไม่ได้เป็นทีมวาง

เบลเยียม เกงค์[†] (1)
ออสเตรีย ราปิด เวียนนา (2)
เยอรมนี แฮร์ทา เบอร์ลิน (3)
โครเอเชีย ริเจกา (4)
โปรตุเกส อารัวกา (5)
เช็กเกีย มลาดา โบเลสลาฟ (6)

มาซิโดเนียเหนือ ชคืนดิจา[†] (7)
ตุรกี อิสตันบูล บาซักเซเฮียร์ (8)
เดนมาร์ก บรอนด์บี[†] (9)
เนเธอร์แลนด์ เฮราเคิลส์ อัลเมโล (10)
เบลารุส ทอร์เปโด-เบลอัซ ซโหดิโน[†] (11)
สาธารณรัฐไอร์แลนด์ คอร์ก ซิตี[†] (12)

เบลเยียม เกนท์ (1)
เช็กเกีย สโลวาน ลิเบอเรช (2)
อังกฤษ เวสต์แฮม ยูไนเต็ด (3)
เดนมาร์ก มิดทิลลันด์[†] (4)
ฟินแลนด์ เอชเจเค[†] (5)
ไซปรัส อพอลลอน ลีมาซอล (6)

สวิตเซอร์แลนด์ กราสส์ฮอปเปอร์[†] (7)
ฮังการี วีเดโอตอน[†] (8)
สโลวีเนีย ดอมซาเล[†] (9)
สวีเดน ไอเอฟเค โกเตบอร์ก[†] (10)
ออสเตรีย แอดมิรา แวคเกอร์ โมดลิง[†] (11)
โรมาเนีย วีโตรุล คอนสแตนตา (12)

หมายเหตุ
  1. ทีมชนะเลิศของรอบคัดเลือกรอบสองซึ่งมีสถานะไม่ได้เป็นที่รู้จักในเวลาของการจับสลาก. ทีมใน ตัวเอียง คือทีมที่เป็นรองกับค่าสัมประสิทธิ์ที่สูงกว่าในรอบคัดเลือกรอบสอง, จึงส่งผลให้การใช้ค่าสัมประสิทธิ์ที่มีประสิทธิภาพของพวกเขาเป็นรองต่อคู่แข่งขันในการจับสลากรอบคัดเลือกรอบสาม

สรุปผลการแข่งขันแก้ไข

นัดแรกลงเล่นในวันที่ 28 กรกฎาคม, และนัดที่สองลงเล่นในวันที่ 3 และ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2559

ทีมแรก   ผล   ทีมที่สอง   นัดแรก     นัดที่สอง  
โลโคโมติวา โครเอเชีย 3–2 ยูเครน วอร์สคลา โปลตาวา 0–0 3–2
แซ็งเตเตียน ฝรั่งเศส กรีซ เออีเค เอเธนส์ 0–0 1–0
เออีเค ลาร์นากา ไซปรัส 2–1 รัสเซีย สปาร์ตัก มอสโก 1–1 1–0
พันดูรี ทาร์กู จิอู โรมาเนีย 2–5 อิสราเอล มัคคาบี เทล อาวีฟ 1–3 1–2
วอจโวดินา เซอร์เบีย 3–1 เบลารุส ดีนาโม มินส์ค 1–1 2–0
ซาเกลบี ลูบิน โปแลนด์ 2–3 เดนมาร์ก ซอนเดอร์ยีสเค 1–2 1–1
ลูเซิร์น สวิตเซอร์แลนด์ 1–4 อิตาลี ซัสซูโอโล 1–1 0–3
สลาเวีย ปราก เช็กเกีย 1–1 (a) โปรตุเกส ริอู อาเว 0–0 1–1
เบอร์เคอร์คารา มอลตา 1–6 รัสเซีย คราสโนดาร์ 0–3 1–3
อาแซด เนเธอร์แลนด์ 3–1 กรีซ พีเอเอส จิอันนินา