ผลต่างระหว่างรุ่นของ "แม่แบบ:รายชื่อสถานีรถไฟ สายใต้"
เนื้อหาที่ลบ เนื้อหาที่เพิ่ม
Mr.BuriramCN (คุย | ส่วนร่วม) ไม่มีความย่อการแก้ไข |
ไม่มีความย่อการแก้ไข |
||
บรรทัด 4:
|titlestyle = background:transparent; border-left:3em solid #ffff00; border-right:3em solid #ffff00
|title = [[ไฟล์:การรถไฟแห่งประเทศไทย.jpg|20px|การรถไฟแห่งประเทศไทย]] [[รายชื่อสถานีรถไฟ สายใต้]]
| group1 = ธนบุรี -
|list1 = {{สรฟ|ธนบุรี}} - {{ปหรฟ|จรัญสนิทวงศ์}} - {{ปหรฟ|บางระมาด}} - {{ส|ชุมทางตลิ่งชัน}} - {{ทหรฟ|บ้านฉิมพลี}} - {{ทหรฟ|พุทธมณฑล สาย 2}} - {{สรฟ|ศาลาธรรมสพน์}} - {{สรฟ|ศาลายา}} - {{สรฟ|วัดสุวรรณ}} - {{ทหรฟ|คลองมหาสวัสดิ์}} - {{สรฟ|วัดงิ้วราย}} - {{สรฟ|นครชัยศรี}}- {{สรฟ|ท่าแฉลบ}} - {{สรฟ|ต้นสำโรง}} - {{สรฟ|นครปฐม}} - {{ทหรฟ|พระราชวังสนามจันทร์}} - {{สรฟ|โพรงมะเดื่อ}} - {{สรฟ|คลองบางตาล}} - {{สรฟ|ชุมทางหนองปลาดุก}} - {{สรฟ|บ้านโป่ง}} - {{สรฟ|นครชุมน์}} - {{สรฟ|คลองตาคด}} - {{สรฟ|โพธาราม}} - {{สรฟ|เจ็ดเสมียน}} - {{สรฟ|บ้านกล้วย}} - {{ปหรฟ|สะพานจุฬาลงกรณ์}} - {{สรฟ|ราชบุรี}} - {{สรฟ|บ้านคูบัว}} - {{สรฟ|บ่อตะคร้อ}} - {{ทหรฟ|บ้านป่าไก่}} - {{สรฟ|ปากท่อ}} - {{ทหรฟ|ห้วยโรง}} - {{สรฟ|บางเค็ม}} - {{สรฟ|เขาย้อย}} - {{สรฟ|หนองปลาไหล}} - {{สรฟ|บางจาก}} - {{สรฟ|เพชรบุรี}} - {{สรฟ|เขาทโมน}} - {{สรฟ|หนองไม้เหลือง}}- {{สรฟ|หนองจอก}} - {{สรฟ|หนองศาลา}} - {{สรฟ|ชะอำ}} - {{สรฟ|ห้วยทรายเหนือ}} - {{สรฟ|ห้วยทรายใต้}} - {{สรฟ|หัวหิน}} - {{สรฟ|หนองแก}} - {{ส|สวนสนประดิพัทธ์}} - {{สรฟ|เขาเต่า}} - {{สรฟ|วังก์พง}} - {{สรฟ|ปราณบุรี}} - {{ทหรฟ|ห้วยขวาง}} - {{สรฟ|หนองคาง}} - {{สรฟ|สามร้อยยอด}} - {{สรฟ|สามกระทาย}} - {{สรฟ|กุยบุรี}}- {{สรฟ|บ่อนอก}} - {{สรฟ|ทุ่งมะเม่า}} - {{สรฟ|คันกระได}} - {{สรฟ|ประจวบคีรีขันธ์}} - {{สรฟ|หนองหิน}} - {{สรฟ|หว้ากอ}} - {{สรฟ|วังด้วน}} - {{สรฟ|ห้วยยาง}} - {{สรฟ|ทุ่งประดู่}} - {{สรฟ|ทับสะแก}} - {{สรฟ|ดอนทราย}} - {{ทหรฟ|โคกตาหอม}} - {{สรฟ||บ้านกรูด}} - {{ทหรฟ|หนองมงคล}} - {{สรฟ|นาผักขวง}} - {{สรฟ|บางสะพานใหญ่}} - [[ป้ายหยุดรถไฟหินกอง|หินกอง]] - [[สถานีรถไฟชะม่วง|ชะม่วง]] - [[สถานีรถไฟบางสะพานน้อย|บางสะพานน้อย]] - [[สถานีรถไฟห้วยสัก|ห้วยสัก]] - [[ที่หยุดรถไฟบ้านทรายทอง|บ้านทรายทอง]] - [[สถานีรถไฟเขาไชยราช|เขาไชยราช]] - {{สรฟ|มาบอำมฤต}} - [[ที่หยุดรถไฟบ้านทรัพย์สมบูรณ์|บ้านทรัพย์สมบูรณ์]] - [[สถานีรถไฟคลองวังช้าง|คลองวังช้าง]] - [[สถานีรถไฟปะทิว|ปะทิว]] - [[สถานีรถไฟบ้านคอกม้า|บ้านคอกม้า]] - [[สถานีรถไฟสะพลี|สะพลี]] - [[ที่หยุดรถไฟหนองเนียน|หนองเนียน]] - [[สถานีรถไฟนาชะอัง|นาชะอัง]] - [[สถานีรถไฟชุมพร|ชุมพร]] - [[สถานีรถไฟแสงแดด|แสงแดด]] - [[สถานีรถไฟทุ่งคา|ทุ่งคา]] - [[สถานีรถไฟวิสัย|วิสัย]] - [[ที่หยุดรถไฟบ้านครน|บ้านครน]] - [[สถานีรถไฟสวี|สวี]] - [[สถานีรถไฟเขาสวนทุเรียน|เขาสวนทุเรียน]] - [[ที่หยุดรถไฟเขาปีบ|เขาปีบ]] - [[สถานีรถไฟปากตะโก|ปากตะโก]] - [[ที่หยุดรถไฟท่าทอง|ท่าทอง]] - [[สถานีรถไฟควนหินมุ้ย|ควนหินมุ้ย]] - [[สถานีรถไฟหลังสวน|หลังสวน]] - [[สถานีรถไฟคลองขนาน|คลองขนาน]] - [[ที่หยุดรถไฟหัวมาด|หัวมาด]] - [[สถานีรถไฟละแม|ละแม]] - [[สถานีรถไฟบ้านดวด|บ้านดวด]] - [[สถานีรถไฟคันธุลี|คันธุลี]] - [[สถานีรถไฟดอนธูป|ดอนธูป]] - [[สถานีรถไฟท่าชนะ|ท่าชนะ]] - [[ที่หยุดรถไฟบ้านเกาะมุกข์|บ้านเกาะมุกข์]] - [[สถานีรถไฟเขาพนมแบก|เขาพนมแบก]] - [[สถานีรถไฟไชยา|ไชยา]] - [[สถานีรถไฟท่าฉาง|ท่าฉาง]] - [[ที่หยุดรถไฟคลองขุด|คลองขุด]] - [[สถานีรถไฟคลองไทร|คลองไทร]] - [[สถานีรถไฟมะลวน|มะลวน]] - [[สถานีรถไฟชุมทางบ้านทุ่งโพธิ์|ชุมทางบ้านทุ่งโพธิ์]] - [[สถานีรถไฟสุราษฎร์ธานี|สุราษฎร์ธานี]] - [[สถานีรถไฟเขาหัวควาย|เขาหัวควาย]] - [[ที่หยุดรถไฟบ่อกรัง|บ่อกรัง]] - [[สถานีรถไฟเขาพลู|เขาพลู]] - [[ที่หยุดรถไฟคลองยา|คลองยา]] - [[สถานีรถไฟบ้านนา|บ้านนา]] - [[สถานีรถไฟห้วยมุด|ห้วยมุด]] - [[สถานีรถไฟนาสาร|นาสาร]] - [[สถานีรถไฟคลองปราบ|คลองปราบ]] - [[สถานีรถไฟพรุพี|พรุพี]] - [[ที่หยุดรถไฟคลองสูญ|คลองสูญ]] - [[สถานีรถไฟบ้านส้อง|บ้านส้อง]] - [[สถานีรถไฟบ้านพรุกระแชง|บ้านพรุกระแชง]] - [[สถานีรถไฟห้วยปริก|ห้วยปริก]] - [[สถานีรถไฟกระเบียด|กระเบียด]] - [[สถานีรถไฟทานพอ|ทานพอ]] - [[สถานีรถไฟฉวาง|ฉวาง]] - [[สถานีรถไฟคลองจันดี|คลองจันดี]] - [[สถานีรถไฟหลักช้าง|หลักช้าง]] - [[ที่หยุดรถไฟคลองกุย|คลองกุย]] - [[สถานีรถไฟนาบอน|นาบอน]] - [[สถานีรถไฟคลองจัง|คลองจัง]] - [[ที่หยุดรถไฟบ้านเกาะปริง|บ้านเกาะปริง]] - [[สถานีรถไฟชุมทางทุ่งสง|ชุมทางทุ่งสง]] - [[สถานีรถไฟใสใหญ่|ใสใหญ่]] - [[สถานีรถไฟช่องเขา|ช่องเขา]] - [[สถานีรถไฟร่อนพิบูลย์|ร่อนพิบูลย์]] - [[สถานีรถไฟชุมทางเขาชุมทอง|ชุมทางเขาชุมทอง]] - [[สถานีรถไฟควนหนองคว้า|ควนหนองคว้า]] - [[สถานีรถไฟบ้านตูล|บ้านตูล]] - [[สถานีรถไฟชะอวด|ชะอวด]] - [[สถานีรถไฟหนองจิก|หนองจิก]] - [[สถานีรถไฟบ้านนางหลง|บ้านนางหลง]] - [[สถานีรถไฟบ้านตรอกแค|บ้านตรอกแค]] - [[สถานีรถไฟบ้านขอนหาด|บ้านขอนหาด]] - [[สถานีรถไฟแหลมโตนด|แหลมโตนด]] - [[สถานีรถไฟบ้านสุนทรา|บ้านสุนทรา]] - [[สถานีรถไฟสถานีรถไฟปากคลอง|ปากคลอง]] - [[สถานีรถไฟบ้านมะกอกใต้|บ้านมะกอกใต้]] - [[สถานีรถไฟชัยบุรี|ชัยบุรี]] - [[สถานีรถไฟพัทลุง|พัทลุง]] - [[สถานีรถไฟนาปรือ|นาปรือ]] - [[สถานีรถไฟบ้านค่ายไทย|บ้านค่ายไทย]] - [[สถานีรถไฟบ้านต้นโดน|บ้านต้นโดน]] - [[สถานีรถไฟบ้านห้วยแตน|บ้านห้วยแตน]] - [[สถานีรถไฟเขาชัยสน|เขาชัยสน]] - [[สถานีรถไฟบางแก้ว|บางแก้ว]] - [[สถานีรถไฟควนพระ|ควนพระ]] - [[สถานีรถไฟควนเคี่ยม|ควนเคี่ยม]] - [[สถานีรถไฟหารกง|หารกง]] - [[สถานีรถไฟหารเทา|หารเทา]] - [[สถานีรถไฟวัดควนเผยอ|วัดควนเผยอ]] - [[สถานีรถไฟโคกทราย|โคกทราย]] - [[สถานีรถไฟควนเนียง|ควนเนียง]] - [[สถานีรถไฟบ้านเกาะใหญ่|บ้านเกาะใหญ่]] - [[สถานีรถไฟบางกล่ำ|บางกล่ำ]] - [[สถานีรถไฟบ้านดินลาน|บ้านดินลาน]] - [[สถานีรถไฟชุมทางหาดใหญ่|ชุมทางหาดใหญ่]] - [[สถานีรถไฟนาม่วง|นาม่วง]] - [[สถานีรถไฟวัดควนมีด|วัดควนมีด]] - [[สถานีรถไฟจะนะ|จะนะ]] - [[สถานีรถไฟท่าแมงลัก|ท่าแมงลัก]] - [[สถานีรถไฟเกาะสะบ้า|เกาะสะบ้า]] - [[สถานีรถไฟเทพา|เทพา]] - [[สถานีรถไฟตาแปด|ตาแปด]] - [[สถานีรถไฟบ้านนิคม|บ้านนิคม]] - [[สถานีรถไฟปัตตานี|ปัตตานี]] - [[สถานีรถไฟนาประดู่|นาประดู่]] - [[สถานีรถไฟวัดช้างไห้|วัดช้างไห้]] - [[ที่หยุดรถไฟป่าไร่|ป่าไร่]] - [[สถานีรถไฟคลองทราย|คลองทราย]] - [[สถานีรถไฟตาเซะ|ตาเซะ
| group2 = กรุงเทพ - ชุมทางตลิ่งชัน
|list2 = [[สถานีรถไฟกรุงเทพ|กรุงเทพ]] - [[สถานีรถไฟยมราช|ยมราช]] - [[สถานีรถไฟจิตรลดา|หอประแจจิตรลดา]] - [[สถานีรถไฟสามเสน|สามเสน]] - [[สถานีรถไฟประดิพัทธ์|ประดิพัทธ์]] - [[สถานีรถไฟชุมทางบางซื่อ|ชุมทางบางซื่อ
| group3 = ทางแยกจากชุมทางหนองปลาดุก - สุพรรณบุรี
|list3 = [[สถานีรถไฟชุมทางหนองปลาดุก|ชุมทางหนองปลาดุก
| group4 =ทางแยกจากชุมทางหนองปลาดุก - น้ำตก
|list4 = [[สถานีรถไฟชุมทางหนองปลาดุก|ชุมทางหนองปลาดุก]] - [[ป้ายหยุดรถไฟถนนทรงพล|ถนนทรงพล]] - [[สถานีรถไฟสระโกสินารายณ์|สระโกสินารายณ์]] - [[สถานีรถไฟลูกแก|ลูกแก]] - [[สถานีรถไฟท่าเรือน้อย|ท่าเรือน้อย]] - [[ที่หยุดรถไฟบ้านหนองเสือ|บ้านหนองเสือ]] - [[ที่หยุดรถไฟทุ่งทอง|ทุ่งทอง]] - [[ที่หยุดรถไฟป่าแพรก|ป่าแพรก]] - [[สถานีรถไฟกาญจนบุรี|กาญจนบุรี]] - [[ป้ายหยุดรถไฟสะพานแควใหญ่|สะพานแควใหญ่]] - [[ที่หยุดรถไฟเขาปูน|เขาปูน
| group5 = ทางแยกจากชุมทางบ้านทุ่งโพธิ์ - คีรีรัฐนิคม
|list5 = [[สถานีรถไฟชุมทางบ้านทุ่งโพธิ์|ชุมทางบ้านทุ่งโพธิ์]] - [[ที่หยุดรถไฟบ้านดอนรัก|บ้านดอนรัก]] - [[ที่หยุดรถไฟบ้านทุ่งหลวง|บ้านทุ่งหลวง]] - [[ที่หยุดรถไฟบ้านขนาย|บ้านขนาย]] - [[ที่หยุดรถไฟบ้านดอนเรียบ|บ้านดอนเรียบ]] - [[ที่หยุดรถไฟคลองยัน|คลองยัน]] - [[ที่หยุดรถไฟเขาหลุง|เขาหลุง]] - [[ที่หยุดรถไฟบ้านยาง|บ้านยาง]] - [[สถานีรถไฟคีรีรัฐนิคม|คีรีรัฐนิคม]]
|