ผลต่างระหว่างรุ่นของ "แอคทีฟ เรดิโอ คลื่นเมืองไทยแข็งแรง"

ปรับปรุงผังรายการหลังยกเลิกรายการของ คสช.
(ปรับปรุงผังรายการหลังยกเลิกรายการของ คสช.)
== ผู้ดำเนินรายการ ==
=== ผู้ดำเนินรายการหลัก ===
* '''ข่าวกีฬาจากทีมข่าว FM99''' (ทุกวันในเวลา 06.00, 8.00, 9.00, 10.00, 11.00, 13.00, 14.00, 15.00, 16.00, 17.00 น. ยกเว้นในวันเสาร์และอาทิตย์จะไม่มีรายการในช่วง 8.00 น.)
 
*'''รอบโลกกีฬา''' (ทุกวัน เวลา 04.00 - 06.00 น. ยกเว้นมีการบรรยายฟุตบอล อาจจะลดเวลาเหลือ 05.00 - 06.00 น.)
** รศ.นพ.ปัญญา ไข่มุก
** สง่า ดามาพงษ์
*'''Morning Talk บอกเล่าชาวกีฬา''' และ '''Morning Talk Weekend บอกเล่าชาวกีฬา สุดสัปดาห์''' (ทุกวัน เวลา 07.30 - 09.00 น. สำหรับวันเสาร์และอาทิตย์ ช่วงเวลา 08.00 - 08.30 น. จะถูกคั่นด้วยรายการ[[คืนความสุขให้คนในชาติ]] และการเทศนาธรรม ถ่ายทอดสัญญาณเสียงจากสถานีวิทยุกระจายเสียงแห่งประเทศไทย)
** ยุทธพงศ์ วิชัยดิษฐ (วันจันทร์ - ศุกร์)
** สุเทพ คงเปี่ยม (วันอังคาร และ พฤหัสบดี)
** ฤทธิกร การะเวก (วันเสาร์ - อาทิตย์)
** เจษฎา ศรีวิเศษ (วันเสาร์ - อาทิตย์)
*'''99 Guru''' (ทุกวันจันทร์ - ศุกร์ เวลา 17.30 - 19.00 น. โดยวันจันทร์ถึงวันพฤหัสบดีจะถูกคั่นด้วยรายการเดินหน้าประเทศไทยในเวลา 18.00 - 18.20 น.)
** ยุทธชัย จิรขวัญฉาย
** จารุวัฒน์ พริบไหว
** ศรุต วิทูวินิต
** อุดมศักดิ์ สุภัทโรภาสพงศ์
*'''สปอร์ต วาไรตี้''' (ทุกวันจันทร์ - พฤหัสบดีศุกร์ เวลา 19.00 - 20.00 น. และทุกวันศุกร์ เวลา 19.00 - 21.00 น. โดยในวันศุกร์จะถูกคั่นด้วยรายการ[[คืนความสุขให้คนในชาติ]] ถ่ายทอดเสียงจากสถานีวิทยุกระจายเสียงแห่งประเทศไทย ทุกวันเสาร์ - อาทิตย์ เวลา 19.00 - 20.00 น. เฉพาะวันที่ไม่มีการบรรยายสดฟุตบอล และทุกวันเสาร์ - อาทิตย์ เวลา 19.30 - 20.00 น. โดยรับฟังได้เฉพาะทางสถานีวิทยุ อสมท. ส่วนภูมิภาค 53 สถานีเท่านั้นสำหรับวันที่มีการบรรยายสดฟุตบอล) (ตั้งแต่เดือน มิถุนายน 2562 เป็นต้นไป ได้เพิ่มช่วง บ้าบอคอกีฬา เป็นส่วนหนึ่งในรายการประจำวันพฤหัสบดี)
** จารุวัฒน์ พริบไหว (วันจันทร์)
** บัณฑิต ดาวบุตร (วันจันทร์)
** อำนวยวิทย์ เสมอวงศ์ (วันอังคาร)
** พชร ล้อมรื่น (วันอังคาร)
** ยุทธพงศ์ถิรชัย วิชัยดิษฐวุฒิธรรม (วันพุธ ช่วง Sport Exclusive)
** พีระณัฐ จำปาเงิน (วันพุธ ช่วง Sport Exclusive / ศุกร์)
** นันทขว้าง สิรสุนทร (วันพฤหัสบดี ช่วง บ้าบอคอกีฬา)
** ชไมพร เห็นประเสริฐ (วันพฤหัสบดี ช่วง บ้าบอคอกีฬา)
** ทรงศักดิ์ วรรณวิจิตร (วันเสาร์ - อาทิตย์)
** สายชล เกียรติกังวาลไกล (วันเสาร์ - อาทิตย์)
*'''นินทากีฬาโลก''' (ทุกวันจันทร์ - พฤหัสบดีศุกร์ เวลา 20.00 - 21.00 น.)
** จิรบูรณ์ ตระกูลพานิชย์กิจ
** สมชาย สายลม
** ณรินทร์ภัทร บุญยวีรพันธ์
** ชิตพล ทรัพย์ขำ
*'''Soccer Live Report''' (ทุกวันเสาร์ เวลา 18.20 - 04.00 น. และทุกวันอาทิตย์ เวลา 18.2000 - 04.00 น. หากมีการบรรยายสดฟุตบอล หากไม่มีการบรรยายสดฟุตบอล จะเริ่มต้นในเวลา 21.00 - 04.00 น. ทั้งสองวัน หากอยู่ในช่วง[[เวลาออมแสง]]ของทวีปยุโรป จะมีการปรับเวลาให้ช้าลงอีกหนึ่งชั่วโมงตามเวลาของทวีปยุโรป เป็น 18.20 - 05.00 ของวันเสาร์ และ 18.20 - 05.00 ในวันอาทิตย์ และจะมีการบรรยายสดการแข่งขัน[[ฟุตบอลทีมชาติไทย]]ในเกมอย่างเป็นทางการทุกเกมเป็นกรณีพิเศษ และหากมีฟุตบอลรายการที่น่าสนใจแข่งขันในช่วงดึกคืนปกติ จะมีรายการเป็นกรณีพิเศษ)
** เอก ฮิมสกุล
** พีระณัฐ จำปาเงิน
5

การแก้ไข